วันเวลาปัจจุบัน 15-08-18 -:- 22:11

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 1 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: ลอว์ปลื้มประตูแรก-อยากเป็นแบ็กซ้ายชั้นนำ
โพสต์โพสต์แล้ว: 11-08-18 -:- 10:26 
มือใหม่ป้ายแดง
มือใหม่ป้ายแดง

รูปภาพ
ลุค ชอว์ แบ็กซ้าย แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ตั้งเป้ายกระดับตัวเองเป็นแบ็กซ้ายเวิลด์คลาส หลังช่วยทีมเชือด เลสเตอร์ ซิตี้ 2-1 ในเกมเปิดซีซั่น พร้อมระบุปลื้มสุดๆ ที่ทำประตูแรกในการเล่นฟุตบอลอาชีพสำเร็จ

ลุค ชอว์ แบ็กซ้ายเลือดผู้ดีของ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ยอมรับว่า ตนต้องการยกระดับตัวเองเป็นผู้เล่นแบ็กซ้ายแถวหน้าของโลก หลังทำประตูช่วยต้นสังกัดเปิดรัง โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด พิชิต เลสเตอร์ ซิตี้ 2-1 ในเกม พรีเมียร์ลีก อังกฤษ นัดเปิดฤดูกาล 2018/19 เมื่อวันศุกร์ที่ 10 สิงหาคม ที่ผ่านมา

อดีตแข้ง เซาธ์แฮมป์ตัน วัย 23 ปี ทำประตูให้ "ปีศาจแดง" ขึ้นนำ 2-0 ในนาทีที่ 83 จากจังหวะแรกที่จับบอลไม่ดี แต่เจ้าตัวก็ยังตามไปยิงส่งบอลผ่านมือ แคสเปอร์ ชไมเคิ่ล นายประตูทีมเยือน เข้าไปตุงตาข่ายได้ นอกจากนี้ยังถือเป็นประตูแรกของ ชอว์ ในการเล่นฟุตบอลอาชีพด้วย โดยเกมนี้ถือเป็นนัดที่ 134

"มันเป็นประตูแรกของผมเลย และมันก็สำคัญมากๆ ด้วย มันไม่สำคัญหรอกว่าผมยิงแบบไหน คือจังหวะแรกผมต้องการตบบอลเข้ากลาง แต่ผมก็พยายามแซงไปอยู่ข้างหน้าเขา (ริคาร์โด้ เปเรยร่า ดาวเตะ เลสเตอร์) และยิงเข้าไปได้ มันเป็นความรู้สึกที่ยอดเยี่ยมที่สุดเลยในชีวิตการเล่นฟุตบอลของผม"

"ผมทำงานหนักมากในช่วงปรี-ซีซั่น ผมรู้ว่าผมยังสามารถเก่งขึ้นได้ และนั่นเป็นสิ่งที่ผมกำลังพยายามแสดงให้ผู้จัดการทีม (โชเซ่ มูรินโญ่) ได้เห็น ผมไม่อยากจะพูดอะไรมากเกินไปหลังจากที่เพิ่งผ่านพ้นแค่เกมเดียว แต่ผมต้องการขึ้นไปอยู่ในกลุ่มแบ็กซ้ายที่เจ๋งที่สุดในโลก ซึ่งผมสามารถทำแบบนั้นได้กับที่นี่, กับผู้จัดการทีม และเพื่อนๆ ร่วมทีม แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด" ชอว์ เปิดใจ

แหล่งที่มา Facebook : Inferno69Club
อ่านข่าวฟุตบอลได้ที่ : http://casa982.com/

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 1 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง