วันเวลาปัจจุบัน 17-12-17 -:- 09:31

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 3 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: อยากทราบแหล่งซื้อ พุ๊กก้านค้ำฝากระโปรงหน้ารถ Altis 1.8E 2007
โพสต์โพสต์แล้ว: 10-12-16 -:- 09:15 
มือใหม่ป้ายแดง

เมื่อวานเอารถไปเปลี่ยนโช๊ค ช่าง Bquik ทำหาย

viewtopic.php?t=52202

บอกว่าซื้อตัวละ 10-15 บาท ซื้อที่ไหน จะซื้อมาสักโหลหนึ่งเก็บไว้ครับ เพราะต้องเปิดฝากระโปรงรถทุกวัน และเปิดไฟส่องเครื่องยนต์ เนื่องจามีปัญหาหนูชอบเข้าเครื่องยนต์ ใช้วิธีเปิดฝากระโปรงหน้ารถ แล้วเปิดไฟใช้ได้ผลครับ หนูไม่มา

ดังนั้นตัวพุ๊กมันคนต้องเสียหายง่ายด้วย เพราะเปิดทุกวัน อยากให้เพื่อ สมช.แนะนำที่ซื้อให้หน่อยครับ

พยายามอ่านกระทู้เก่าๆแล้วครับ ไม่อยากสร้างกระทู้ใหม่ แต่ส่วนใหญ่เก่ามากแล้ว แต่ผมเพิ่งมาเจอปัญหาในปี 2016 เลยต้องตั้งกระทู้ถามครับ

รบกวนเพื่อน สมช. ด้วยครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

หัวข้อกระทู้: Re: อยากทราบแหล่งซื้อ พุ๊กก้านค้ำฝากระโปรงหน้ารถ Altis 1.8E
โพสต์โพสต์แล้ว: 10-12-16 -:- 18:05 

ตลาดนัดนิดจา ชลบุรีครับ ทุกวันศุกร์ มีเพียบ ตัวละ 10-20 บาท จำไม่ได้ เคยซื้อมาเปลี่ยน หลังบ้านผมเลย สอบถามได้ครับ line id satoomay

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: อยากทราบแหล่งซื้อ พุ๊กก้านค้ำฝากระโปรงหน้ารถ Altis 1.8E
โพสต์โพสต์แล้ว: 22-11-17 -:- 16:34 

ยากครับ เพราะต้องหากล่องควบคุม ABS ที่มี VSC แล้วก็กล่อง ECU ที่มีระบบนี้ถึงจะคุยกันรู้เรื่อง
-------------------
soundcloud to mp3 converter

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 3 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง