วันเวลาปัจจุบัน 15-08-18 -:- 22:11

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 75 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้:
โพสต์โพสต์แล้ว: 27-12-05 -:- 18:18 
สปริงโหลด ล้อโต
ภาพประจำตัวสมาชิก

หมอเอกครับ.....ผมเห็นรายชื่อเพลงจากชุด Best  Audiophile Voices IV  น่าสนมากครับ  แต่ยังไม่ได้ซื้อครับ  รบกวนหมอเอกช่วยแนะนำหน่อยครับ....

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

โพสต์โพสต์แล้ว: 27-12-05 -:- 20:55 
Altis เข้าสายเลือด

Best Audiophiles ชุดที่สี่หรือครับพี่...แหมถ้าบอกก่อนจะให้ฟังด้วยตัวเองตอนไปแรลลี่เลย

ส่วนตัวผมแล้วผมไม่ค่อยคุ้นเพลงเท่าไหร่ครับ(ถึงมากๆครับ) แต่ถ้าคุณภาพแผ่นก็ไม่แตกต่างกับชุดที่สอง สาม เท่าไหร่ (ยกเว้นชุดแรกซึ่งผมว่าดีที่สุด)

สามเพลงแรกนี่ไม่เคยได้สัมผัสผ่านโสตประสาทมาก่อนเลยครับ...ไม่ว่าจะเพลงYou don't bring me flowers ของ Salena Jones (รู้จักแต่ชื่อนักร้อง ขนาดซื้อแผ่นรวมของ Salena มายังฟังไม่หมดเลยครับ) หรือ เพลง Lady Jane  ของ Jane Duboc หรือ The way you look tonight ของ Tim Tamashiro

ส่วนเพลงที่สี่ของ Marianna คือเพลง If อันนี้คุ้นแน่นอน ใครๆฟังก็ต้องรู้จักครับ ดังมากๆ

เพลงที่ห้าของ Stacy Kent ข้ามไปได้เลยครับ ไม่คุ้นเลย

เพลงที่หก ของ Alisson แน่นอนสไตล์โฟลค์ คันทรี่ กับเพลง Gravity ยอดมากๆครับ ชอบๆ

เพลงที่เจ็ดของ Livingston Isn't she lovely ข้ามไปเลยครับ

เพลงที่แปดกับเจ๊จี จีน่า ล๊อดวิก กับเพลง A Child is born อันนี้เยี่ยมยอด คอเพลงเจ๊จีนี่รู้จักแน่นอน

เพลงที่เก้าของ Noon เป็นนักร้องที่ผมไปยืนดูแผ่นของเธอหลายที่ เล็งแล้วเล็งอีก ก็ยังไม่ได้ซื้อซักที เลยลองเอาแผ่นนี้มาฟัง กับเพลง Sunny ฟังแล้วก็โอเค แต่ไม่ค่อยชอบเสียงเธอเท่าไหร่ครับ มันแข็งๆ เหมือนร้องขึ้นจมูกยังไงไม่รู้ ไม่ค่อยนุ่มนวล น้ำเสียงขัดกันกับเพลงก่อนหน้า

เพลงที่สิบ Jean frye Sidwell เพลง When Beneath My Wings ผมไม่คุ้นครับ

ส่วนเพลงที่สิบเอ็ดถึงเพลงสุดท้าย...ไม่รู้จัก และไม่คุ้นเลยครับ อิอิ

โดยรวมแม้เพลงชุดนี้ผมจะไม่ค่อยคุ้นหูเท่าไหร่ (พี่อาจจะรู้จักมากกว่า....)แต่คุณภาพแล้ว ผมยอมเสียตังค์ซื้อมาเก็บครับ เพราะคุณภาพของ Premium Records จริงๆครับ พอเปิดฟังแล้วก็ไม่รู้สึกเสียดายตังค์ครับ เพราะมีซีดีคุณภาพ 24bit remasterเก็บไว้ฟังเพลินๆตอนนั่งทำงานครับ (แม้ว่าจะหยิบมาฟังไม่บ่อยนัก)

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 27-12-05 -:- 21:08 

สำหรับคุณ td 1200 ลองแนะนำมาอีกครับ

มีแผ่นเหมือนๆกันจริงๆครับ  :D

ส่วนแผ่นฝรั่งอย่าง Clair หรือ Amanda เนี่ย ว่าจะซื้อก็ยังไม่มีโอกาส เพราะเล็งทีไร ก็หันไปหาสาวเอเชียทุกที ติดในเสียงคนเอเชียมากกว่าครับ

ยังไงแนะนำหน่อยครับกับเพลงร้องฝรั่งแท้ๆ

ตอนนี้มีแต่ Alisson กับ Crystal Gayle ที่พี่ก้องแนะนำครับ  ไว้จะมาแนะนำครับ

อ้อ แผ่น Mirror Mic หาซื้อที่ไหนครับ ผมไปร้าน CAP เค้าบอกว่าหมดแล้ว แต่อยากได้มากๆ  :D

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 29-12-05 -:- 21:39 

ก่อนปีใหม่แวะมาแนะนำซีดีเพราะๆ สำหรับคอเพลงเก่าครับ กับนักร้องหญิงไทยที่ร้องเพลงไหนก็เพราะทุกเพลงครับ

กับ ศรัณย่า ชุด ลำนำรัก ชุด 1 และ 2

แค่หยิบซีดีขึ้นมาดูชื่อเพลง ก็แทบไม่ต้องคิดอะไรมากแล้วครับ เนื่องจากเพลงในอัลบั้มทั้งสองชุดนี้ แทบทุกเพลงล้วนเป็นเพลงดังอมตะจากครูเพลงชื่อดังทั้งสิ้น

ในชุดที่ 1 ประกอบด้วยเพลงดังๆอย่าง บุพเพสันนิวาส(คำร้อง สุรัฐ พุกกะเวส ทำนอง เวส สุนทรจามร) หนี้รัก (ครูสง่า อารัมภีร์) อาลัยรัก (ชาลี อินทรวิจิตร และสมาน กาญจนผลิน) รักเธอเสมอ (ชาลี อินทรวิจิตร) จูบ (สุรพล โทณะวณิก) ลมจ๋า (ประเทือง บุญญประพันธ์) เป็นต้น

ชุดที่ 2 ประกอบด้วยเพลงดังๆอย่าง รักข้ามขอบฟ้า (กวี หัตถโกวิท และสง่า อารัมภีร์) จงรัก (จงรัก จันทร์คณา) เสน่หา (มนัส ปิติสานต์) รักเอย (เกษม ชื่นประดิษฐ์) ใจรัก ( ปัญญา ประดิษฐ์ธรรม ) เพลงนี้เคยดังๆมากจากการร้องของสุชาติ ชวางกูร หนึ่งในร้อย (แก้ว อัจฉริยะกุลและสง่า อารัมภีร์) สายทิพย์ (ปานทิพย์ โลจายะ และสายสุรี จุติกุล) คืนหนึ่ง (พระเจ้าวรวงศ์เธอ ภาณุพันธ์ ยุคล และสง่า อารัมภีร์)

ด้วยซีดีราคา 155 บาทตามปก เมื่อได้ลองฟังดู ความเห็นผมคิดว่าอยู่ในระดับที่สมราคา ฟังแล้วเหมือนจะเน้นเสียงร้องของศรัณย่ามากกว่าดนตรี และมากกว่าชุดอื่นๆที่ผมได้มีโอกาสฟัง ทั้งเพลงสตริงที่นำมาทำใหม่ในชุด ในนามของความรัก รวมไปถึงชุดที่เป็นเพลงป๊อปที่ศรัณย่าเคยออกเทปมา

ซึ่งขณะฟังก็เคิล้มไปกับเสียงของศรัณย่าๆจริงๆครับ จนลืมจดจ้องรายละเอียดของดนตรีไปเลย (ฟังกี่ทีกี่ที ก็เคลิ้มไปจดจ่อกับเสียงศรัณย่า)

ดังนั้นแม้แผ่นนี้จะไม่ได้ถูกบันทึกมาระดับออดิโอไฟล์เทียบเท่ากับแผ่นต่างประเทศ แต่ก็ได้คุณภาพระดับหนึ่ง (ซึ่งแผ่นส่วนใหญ่ของแกรมมี่ ที่เป็นเพลงเก่า มักจะถูกบันทึกมาได้คุณภาพพอสมควร เมื่อเทียบกับนักร้องดังๆ อย่างพี่เบิร์ด ซึ่งทำขายเอายอดจริงๆ แต่เสียงห่วยแตก)

ทั้งสองแผ่นนี้จึงเป็นแผ่นที่น่าสะสมจริงๆครับ รับรองว่าคนชอบเพลงเก่าควรจะมีสองแผ่นนี้จริงๆ

ผมว่าศรัณย่า ถือเป็น นักร้องแนว Vocal -ของไทยที่คุณภาพไม่แพ้ Susan Wong, Snow Rose หรือ Jheena Lodwick

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 29-12-05 -:- 23:47 
มือใหม่ป้ายแดง

Amanda Mcbroom เสียงร้องมีพลังและร้องเป็นธรรมชาติมาก ฟังแล้วไม่รู้สึกว่าเกร็งปากเกร็งคอเพื่อทำให้เสียงเนียนหวานใสแบบซูซาน วอง(ที่ผมฟังแล้วอึดอัดสุดๆ) ความหวานไม่เป็นรองจีน่าลอดวิคเลย

ในชุดนี้(Portraits)ชอบเกือบทุกTrack แต่ที่Track ที่ผมชอบเป็นพิเศษก็คือ
3. Errol Flynn(รู้สึกถึงความก้องของห้องอัดหรือไม่ก็Echoได้ในช่วงแรกๆ)
6. Amanda(เอาไว้ทดสอบเรื่องแรงปะทะได้ดี)
5. Crime Of The Heart (ชอบเสียงPiano)
8.Wheels 10.Whoever You Are
15. Make Me A Kite
16. No Fear(อันนี้ถ้าเครื่องเสียงดีพอ จะรู้สึกถึงการปรับอารมณ์ขณะกำลังจะหลุดขำเป็นปกติได้ชัดเจน)

ที่เหลือเป็นเพลงในชุดDreamingที่ฟังเป็นประจำอยู่แล้วง่ะ

เขียนยังกะนักวิจารณ์ดนตรีเลยตู -_-" :fade:  :razz:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 30-12-05 -:- 00:03 

อีกชุดที่ชอบมากในตอนนี้คือ Sweet Senerade ได้มาด้วยความฟลุคจากแผงลอยแถวๆคลองถมกลางคืน(ขายแผ่นแท้แผ่นละ100บาท ของใหม่ด้วย :shock: ) เป็นเพลงสไตล์ Vocal jazz จากหลากหลายศิลปินทั้งชายและหญิง ฟังเพลินๆ สบายๆตำแหน่งชิ้นดนตรีจับต้องได้ในระดับนึง แทรคที่ชอบมากคือTrack 4 What A Different A Day Made และ Track8 Girl From Ipanema

แผ่นนี้ รักเลย :heart:  :kiss:

รายละเอียด

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 31-12-05 -:- 17:05 

rosanne yesterday ครับ

1.   Tennessee Walts
 2.   Go Away Little Boy
 3.   Smoke Get In Your Eyes
 4.   I'm In The Mood For Love
 5.   Dream A Little Dream
 6.   Fly Me To The Moon
 7.   Misty
 8.   Over The Rainbow
 9.   Yesterday
 10.   The End
 11.   Dream A Little Dream (Smooth Version)
 12.   Satin Doll
เพลงเก่าร้องใหม่ครับ ฟังแล้วเคลิ้มดีครับ ดนตรีประกอบคือ เปียโน
ไวโอลิน ออกแนว jazz นิดหน่อยครับ บันทึกเสียงดีใช้ได้ครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 31-12-05 -:- 17:12 

jeremy monteiro & friends : the girl from ipanema
แนว bossa nova brazilian jazz ฟังสบายครับ
eden atwood เป็นคนร้อง

DESAFINADO
BRAZIL
HOW INSENSITIVE
BLUE BOSSA
MAS QUE NADA
THE GIRL FROM IPANEMA
QUIET NIGHTS OF QUIET STARS
AGUA DE BEBER
WAVE
SPAIN.

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 31-12-05 -:- 17:20 

lisa ono : questa bossa mia
lisa ร้องเพลงภาษา อิตาเลี่ยนครับ มากับกีตาร์เหมือนเดิม
ฟังสบาย ๆ ครับ เพลงแรกเป็นเพลงที่เขาใช้โฆษณาสนามบินสุวรรณภูมิตอนแรกเลยครับ เพลงเพราะประมาณครึ่งแรกของ album

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 31-12-05 -:- 20:46 

laura fygi : change
เพลงแนว pop jazz เพลงเพราะฟังง่าย เสียงใช้ได้ครับ
ผมชอบเกือบทุกเพลงเลยครับ
เสียง laura จะออกใหญ่ ๆ นะครับ

อีกชุดคือ the best of laura fygi  eternal flame
1. Only You in My Heart [Chinese] [#]  
2. Autumn Leaves [#]  
3. Dream a Little Dream of Me  
4. Disse Alguém (All of Me) [Portuguese]  
5. Quizas, Quizas, Quizas [Spanish]  
6. Noche de Ronda [Spanish]  
7. Bewitched, Bothered and Bewildered  
8. Don't It Make My Brown Eyes Blue  
9. For Me, Formidable [French]  
10. Baby Come to Me [#]  
11. Do It Again [#]  
12. Et Si Demain [French] - Laura Fygi, Michel Legrand  
13. Summer Knows {Summer of '42}  
14. Still  
15. Moon Speaks for My Heart [Chinese] [#]  

ชุดนี้มีหลายภาษานะครับ แต่เพลงที่ผมชอบคือ quizas quizas quizas ครับ เพลงจีนเพลงสุดท้าย ผมว่าร้องแล้วยังขัด ๆ สู้เพลงแรกไม่ได้ครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 31-12-05 -:- 22:21 

เพลงไทยครับ อรวี สัจจานนท์
เสียงเธอหวานดีครับ
บันทึกเสียงมาดีใช้ได้ครับ
วรรณกรรมน้ำเอก เป็นชุดรวมครับ
มีหลายชุด
เป็นการเอาเพลงจากหลาย ๆ อัลบั้มมารวมกัน
ไปลองดูว่าชอบชุดไหนครับ
ผมชอบเพลงกุหลาบเวียงพิงค์ครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 06-06-07 -:- 01:10 
งานมีไม่ทำ เฝ้าแต่บอร์ด

DR.TRD เขียน:
Bossa Blossum II

ซีดีมาใหม่ครับ ของค่าย สนามหลวง แกรมมี่ครับ

ปกหน้าเป็นปกสอดสีน้ำตาลครับ ดูพื้นๆมาก แต่เมือ่แกะดูตัวปกซีดีด้านในเป็นปกสีขาว หน้าปกรูปพระอาทิตย์ตกยามเย็นสีเหลืองให้บรรยากาศที่คาดเดาไปถึงเพลงในอัลบั้มนี้ว่าน่าจะเป็นเพลงบอสซ่าจังหวะช้าๆเนิบๆคลอเคลียกับเสียงร้องที่ฟังแล้วให้อารมณ์เหงาๆ

แต่ผิดคาด เมื่อได้ฟังจนหมดอัลบั้ม กลับพบว่า บอสซ่าชุดนี้ ให้อารมณ์ที่หลากหลาย เป็นบอสซ่าที่ผสมแนวเพลงอื่นๆได้อย่างลงตัวครับ มีหลากหลายอารมณ์ แต่ที่แน่นอน...เพลงเกือบทั้งหมดให้บรรยากาศนึกถึงท้องทะเล ท้องฟ้า และคนรักจริงๆครับ

เปิดปกในเข้ามาดู พบว่าปกเป็นรูปท้องฟ้าท้องทะเลดวงจันทร์ พระอาทิตย์ตกดิน ชักน่าสนใจซะแล้วว่าจะต้องเป็นเพลงที่เหมาะกับบรรยากาศในฤดูร้อนที่น่าจะช่วยให้นึกถึงทะเล และการพักผ่อน

เมื่อดูรายชื่อProducer คือ O Doo Ba Doo ยิ่งน่าจะเดาได้ว่าดนตรีแนวนี้คงเป็นแนวที่ถนัด ใครฟัง Doo Ba Doo ก็จะรู้ว่าแนวเพลง DooBa Doo เป็นเช่นไร

เพลงแต่ละเพลงจะมีคำบรรยายที่ปกในถึงเพลงนั้นๆครับว่าเป็นบอสสซ่าอย่างไรผสมดนตรีแนวไหน ทำให้ได้ความรู้ไปอีกต่างหาก มาเริ่มฟังกันเลยดีกว่าครับ

เพลงแรก คนใจง่าย ร้องโดยดีเจสาวที่น่ารักที่สุดสำหรับผม แพง ขวัญข้าว เศวตวิมล เสียงของเธอฟังแล้วเหมาะกับจังหวะเพลงนี้มากๆ เป็นบอสสซ่าสนุกๆ ที่เข้ากับเสียงที่แสนซนของเธอ เป็นบราซิลเลียนเลาจน์ครับ

เพลงที่สอง จังหวะบอสซ่าที่ช้าลง เสียงกระซิบ ร้องโดย LULA เด่นที่เสียงเทเนอร์แซกครับ ฟังแล้วโรแมนติกมากๆทั้งโดยเนื้อเพลง เสียงแซก และเสียงร้องครับ เสียงเทเนอร์แซกคลอเคลียไปกับเสียงร้องที่เซ็กซี่ของ LULA ฟังแล้วชวนให้คลอเคลียกับคนรักจริงๆครับ

เพลงที่สาม อยากให้รู้ว่าเหงา ร้องโดย VJ ALEX เป็นบอสสซ่าจังหวะช้าที่ผสมดนตรีโซลเข้าไปครับ เสียงร้องกับดนตรีฟังแล้วเหงาจริงๆครับ ยิ่งบวกเสียงสแปนิชกีตาร์ โซโล่ออกแนวละตินช้าๆ เสียงของสายเอ็น ทำให้เหงาเข้าไปอีกครับ สื่ออารมณ์คิดถึงคนที่มีเจ้าของจริงๆครับ

เพลงที่สี่ ฤดูร้อน ร้องโดย LULA เพลงนี้จังหวะคึกคักขึ้นมาเล็กน้อย นำโดนเปียโนให้จังหวะเสียงร้อง และมีเสียงทรัมเป๊ต กับทรอมโบนคลอเคลียไปตลอด รู้สีกเหงาแต่ใจก็ยังคึกคักได้ครับ

เพลงที่ห้า ขอบฟ้า ร้องโดย LULA เพลงนี้มีความเป็นแจ๊ซค่อนข้างเยอะผสมเข้ามาด้วยเสียงเปียโน และดับเบิ้ลเบสครับ ร่วมกับเสียงฟลูเกิ้ลฮอร์นที่คลอไปกับเปียโนและดับเบิลเบสครับ ฟังแล้วให้ความรู้สึกที่แตกต่างจากต้นฉบับมากๆครับ ขอบฟ้านี้ค่อนข้างเหงาครับ

เพลงที่หก คืนจันทร์ เวอร์ชั่นนี้ ร้องโดย แอร์ เฉลิมขวัญ ครับ เป็นบอสซ่าที่สนุกๆครับต่างจากต้นฉบับอีกแล้ว ออกผสมบราซิลเลี่ยนครับ นึกถึงหญิงสาวที่กำลังมีความสุขกับการคิดถึงคนรักจริงๆครับ

เพลงที่เจ็ด คิดถึง ร้องโดย แซน เทพิน บอสซ่าที่ช้าลงครับ มีกีตาร์ให้จังหวะ ร่วมกับเชลโลที่ให้อารมณ์เหงาๆครับ ฟังแล้วคิดถึงปนเหงาๆครับ

อ๊ะอ๊ะ ยังไม่หมดครับ เพิ่งครึ่งเดียวเอง เดี๋ยวมาฟังกันต่อครับ

ฟังแผ่นนี้ทุกวันเลยครับ

ชอบดนตรี + เสียงคนร้อง

แล้วเพลงที่ใช้ก็เป็นเพลงที่คุ้นหูทั้งนั้นเลย

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 06-06-07 -:- 22:43 

ห่อนาค    จ้า  ผม  ฟัง แล้ว    

ใช่ได้เลยที่เดียว ...................

:tiny:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 07-06-07 -:- 12:03 

.ใครชอบ jazz แนะนำให้ลองแผ่นของค่าย hitman ครับ เป็น european Jazz หลังๆผมซื้อไปหลายแผ่น คุณภาพดีพอสมควร ราคาไม่แพงมาก บางแผ่นอัดมาเสียงค่อนข้างดีเลย ถ้าเทียบกับแผ่น audiophile ผมว่าคุณภาพเสียงน่าจะได้ 8-9 จากเต็มสิบเลยครับ

ที่แนะนำ ก็เช่นแผ่นของ Hans ulrik หรือ thomas clausen trio.

ทดลองฟังเพลงก่อนได้ด้วยครับ ที่ www.hitmanjazz.com
มีให้ลองฟังทุกอัลบั้มเลย

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 16-06-07 -:- 00:09 

แนะนำแผ่น Susan Wong

อัลบั้ม Close to you ครับ

Track Listings:

1. Killing Me Softly
2. I'm Easy
3. Fly Me To The Moon
4. Close To You
5. Love Will Keep Us Alive
6. Stay Awhile
7. Do You Wanna Dance
8. This Masquerade
9. Do That To Me One More Time
10. Desperado
11. I Just Fall In Love Again

วันนี้ไปเดินหาซื้อมาตั้งแต่ Central ปิ่นเกล้า Central World  แต่สุดท้ายไปได้มาจาก True Urban Park  Siam Paragon   ฟังแล้วคุ้มกับเงินที่เสียไปจริง   :mrgreen:

แนบไฟล์:
SusanWong_CloseToYou_CD_Cover.jpg [ 60.41 KiB | เปิดดู 23121 ครั้ง ]
ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 16-06-07 -:- 22:35 

อ่า ไปสอยแผ่นที่ central world มาเหมือนกัน วันนี้เอง

eddie Higgins w/ Scott Hamilton ตามที่คุณหมอแนะนำอ่ะครับ

เสียงดีจริงๆ เพลงก็ดี

ปล. เปิดลองในร้าน ด้วยเครื่องซีดีราคา 250K เดินมึนๆออกมา หูเสียไปเลยย  :fade:  :fade:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 10-07-07 -:- 22:22 

รูปภาพ

Artist : Olivia

Album : Fall in love with Olivia (hdcd/24 bit Mastering)

Track List
1. Make It With You
2. For Your Babies
3. Fall In Love - Koini Ochite (Japanese)
4. Sometimes When We Touch
5. All Out Of Love
6. True Colours
7. Close To You
8. First Of May
9. Fields Of Gold
10. The Rose
11. Foolery
12. Only With You
13. I Believe (Chinese) - Bonus Track
14. Lovers' Tears (Chinese) - Bonus Track

Records : S2s Records (ssdi-9248)
Distributor : Impact Creation
Made In : Singapore

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 27-07-07 -:- 00:40 

รูปภาพ

Artist : Various Artists

Album : Acoustic vol.2 (hdcd/24 bit Mastering)

Track List
1. Can't Get You Out Of My Head
2. No Woman No Cry
3. Ordinary World
4. Walking On Sunshine
5. Roxanne
6. Only You
7. Losing My Religion
8. One More Time
9. Livin' On A Prayer
10. Thank You
11. No More I Love You's
12. Happy Together
13. Killing Me Softly With His Song
14. Nothing's Gonna Change My Love For You

Records : S2s Pte (ssds-9242)
Distributor : Impact Creation
Made In : Singapore
Disc : 1

เพิ่งซื้อมาฟังวันนี้ครับ เพลงเก่านำมาทำใหม่  

เสียงเครื่องเคาะเพราะดีครับ    :mrgreen:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 05-12-07 -:- 01:25 

รูปภาพ

Artist : Susan Wong

Album : Someone Like You

Description/รายละเอียด : อัลบั้มชุดที่ 6 ของนักร้องแจ๊สอันดับ 1 จากฮ่องกง ด้วยน้ำเสียงที่หวานจับใจเช่นเคย กับดนตรีที่ไพเราะ และพิถีพิถันขึ้น จากการร่วมงานกับนักดนตรีระดับโลก

Track List
1. You've Got A Friend
2. True Love Ways
3. Over The Rainbow
4. What A Difference A Day Made
5. When You Say Nothing At All
6. The Other Side Of The Sun
7. Come Softly To Me
8. Make It With You
9. This Girl's In Love With You
10. How Deep Is Your Love
11. Someone Like You
12. You Send Me
13. Goodnight

มีให้เลือกทั้งแบบ SACD และ CD ธรรมดาครับ  ทั้งสองแบบจะเป็น 24bit 192kbps

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13-12-07 -:- 18:57 

ใครสนใจแผ่นเพลงดีราคาถูกที่ให้คุณภาพเสียงเหมือนแผ่นจริงมากๆ

คุณภาพเสียงอาจจะหายไปประมาณ 0.5 %

ราคาไม่แพงสนใจเชิญชมได้ที่

http://www.dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=53

รายละเอียดของการทำแผ่นมีอยู่ในเว็บที่ให้ไป

ของดีราคาถูก มีที่นี่ครับ...

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 07-12-08 -:- 13:34 

จัดให้_-_ThAiTANiUM

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: ร่วมด้วยช่วยกัน....แนะนำซีดีเพลงเพราะๆครับ
โพสต์โพสต์แล้ว: 27-02-15 -:- 16:33 

ผมฟังแต่งlinkin park ครับพี่...ฟังแล้วไม่หลับ อิๆๆ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: ร่วมด้วยช่วยกัน....แนะนำซีดีเพลงเพราะๆครับ
โพสต์โพสต์แล้ว: 22-05-15 -:- 11:00 

ขอบคุณมากครับที่มาให้ความรู้ เอางี้เลยดีกว่าพี่มีขายไหมครับราคาเป็นไงบ้างครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 04-06-15 -:- 15:06 

:lol: :lol:

รวดเร็ว ฉับไว รู้ลึก รู้จริง เรื่องฟุตบอลได้ที่นี่ ผลบอลสด

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: ไดชาท altis ชาทแบทได้กี่ลูก
โพสต์โพสต์แล้ว: 26-08-15 -:- 18:30 

ขอถามหน่อยครับ altis 1.8G ปกติไดชาร์ทที่ติดรถมา ชาทแบทได้กี่ลูกครับ เพิ่มอีก1ลูกได้ไหมครับ

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 75 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง