วันเวลาปัจจุบัน 20-10-18 -:- 04:34

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 75 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3  ต่อไป
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้:
โพสต์โพสต์แล้ว: 28-10-05 -:- 14:32 
Altis เข้าสายเลือด

โก้มิสเตอร์แซกแมนชุดนี้...โดยส่วนตัวผมว่าโอเคครับ ลองฟังทั้งชุดทีบ้านและชุดในรถ บันทึกได้ดีครับ

เพลงส่วนใหญ่ใช้เครื่องดนตรีน้อยชิ้นครับ ตามไสตล์แจ๊ซ...มีกลิ่นอายความเป็นแจ๊ซมากกว่าชุดเดิมๆค่อนข้างชัดเจน

ผมว่าอัลบั้มนี่น่าจะเป็นตัวของคุณโก้เค้าเองจริงๆครับ ไม่ตามใจตลาด

ส่วนการบันทึกเวลาฟังแล้วรู้สึกคล้ายๆ (ย้ำว่าแค่คล้าย) แผ่นของ Chesky Records ยังไงไม่รู้ครับ โดยเฉพาะเวลาฟังเสียงเครื่องเป่าลมไม้(Wooodwind) และทองเหลือง(Brass) ออกนุ่มนวลดีครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

โพสต์โพสต์แล้ว: 09-11-05 -:- 16:18 

สำหรับคอเพลงหลงเสียงนาง...มีแผ่นออดิโอไฟล์มาแนะนำครับ

นักร้องคนนี้หลายคนคงรู้จักแล้ว โดยเฉพาะแฟนเพลงของเธอ...แต่อีกหลายคนอาจจะยังไม่เคยรู้จัก

Jheena Lodwick

ชื่อนี้รับประกันได้ทั้งเสียงร้อง และคุณภาพงานเพลงของเธอครับ

เมื่ออาทตย์ก่อน ผมได้มีโอกาสไปดูซีดีที่ร้าน DECO HOME ENTERTAINMENT สยามดิสคัฟเวอรี่ (ร้านนี้ดีครับ...แกะมาให้ลองฟังกันเลย แผ่นไหนก็ได้ครับ...คนขายมีความรู้ดี แนะนำเพลงได้ตรงกับที่ต้องการครับ) ก็เลยสอยมาหลายแผ่น จนต้องกินแกลบถึงวันนี้

แผ่นของ Jheena Lodwick นี่ผมเพิ่งจะได้ซื้อมาฟังเป็นแผ่นแรกครับ นอกนั้นฟังจากแผ่นรวม Best Audiophiles ครับ...และก็ไม่ทำให้ผิดหวังครับ

แผ่นที่ซื้อเป็นชุดที่สอง ครับ เนื่องจากตอนไปซื้อ ยืนพิจารณาอยู่นานว่าจะเอาแผ่นไหนดี ก็เลยได้ชุดที่สองมา เพราะมีเพลงที่รู้จักมากกว่าชุดแรก...

อัลบั้มนี้ ชื่อชุดว่า Feelings...Jheena Lodwick Vol.2

ซีดีเป็นของค่าย The Music Lab ครับ (คุณภาพแน่นอน) ตัวแผ่นถูกบันทึกด้วยระบบ HDCD ครับ แต่เป็น 24bit/96khz ครับ...นั่นหมายถึงว่าคุณภาพน่าจะดีกว่าแผ่นทั่วไปแน่นอนครับ

สำหรับเพลงในอัลบั้มนี้ คุ้นหูทั้งนั้นครับ ตั้งแต่ Feelings, Imagine, I don't know how to love him, it's too late, When will I see you again, I'll always love you, Do that to me one more timeZ(อยู่ในแผ่น Best Audiophilesด้วยครับ), Sometimes when we touch, Close to you (version Free Jazz) เป็นต้น

แถมด้วย Bonus track Sumiyaki Coffee (เพลงบรรเลงJazz ฟังสบายๆครับ) รวมทั้งหมด 14 เพลงครับ

ทั้งนักร้อง ทั้งการบันทึก ทั้งเพลง...ทำให้แผ่นนี้เลยกลายเป็นแผ่นที่ผมหยิบมาฟังบ่อยที่สุดแล้วครับ

รับรองว่าฟังแล้วจะยิ่งหลงในเสียง Jheena Lodwick อย่างแน่นอนครับ

คราวหน้ามีแผ่น Fusion Jazz เด็ดๆ และแผ่น Vocal คุณภาพมาแนะนำครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 09-11-05 -:- 20:58 
งานมีไม่ทำ เฝ้าแต่บอร์ด
ภาพประจำตัวสมาชิก

วงโปรดผม

Pantera ชุด Cowboy From Hell

Machine Head ทุกชุด

Reel Big Fish ทุกชุด

Guns 'N Roses: Appetite for Destruction

Bone Thug-N Harmony: Eternal 1999

Thaitanium อัลบัมก่อนล่าสุด

Jack Johnson ทุกชุด

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 11-11-05 -:- 15:23 

มาอีกแล้วครับ..ใครยังไม่เบื่อที่จะอ่านกระทู้นี้

ตอนแรกว่าจะแนะนำอัลบั้ม Fusion Jazz ที่เคยบอกไว้ก่อน...แต่พอดีหยิบแผ่นนี้มาฟัง ก็เลยอดไม่ได้ที่จะแนะนำครับ (เดิมตั้งใจจะแนะนำหลัง Fusion Jazz)

แผ่นนี้เป็นคุณภาพมากๆ นี่แค่ในระดับ HDCD นะครับ...ผมว่าฟังแล้วนี่ได้อารมณ์ไม่แพ้แผ่น XRCD เลยครับ

ชื่ออัลบั้ม Interlude Acoustic Mood Orchestra ของค่าย Music Box

ตอนแรกไม่แน่ใจว่าใครเป็นคนร้อง หรือจะเป็นรวมศิลปิน พอซื้อมาและลองดูที่ปกใน พบว่า เจ้าของเสียงร้องกลับกลายเป็นนักร้องที่เพิ่งแนะนำไปเมื่อโพสก่อนหน้านี้ นั่นคือ Jheena Lodwick ครับ ร่วมกับนักร้องชาย Bong ครับ (ไม่รู้จักชื่อเต็มๆ ใครรู้จักแนะนำด้วยครับ...แต่เสียงดีทีเดียวครับ)

ดูจากชื่ออัลบั้มแล้วอย่าเข้าใจว่า เป็นเพลงบรรเลง Orchestra นะครับ...จริงๆ เป็นเพลงที่เน้น Vocal แต่มีบางเพลงที่ใช้เครื่องดนตรีในวงออเครสตร้ามาประกอบบ้างครับ...ส่วนใหญ่เป็นเปียโนซะมากกว่า

คุณภาพแผ่นนี้ผมว่าดีมากเมื่อเทียบกับแผ่น HDCD อื่นที่ได้ฟังมา...เสียงเปียโน นี่ให้ความรู้สึกใกล้กับเปียโนจริงมากๆ ชัดคม แต่ไม่ขึ้นขอบ (ฟังจากเครื่องเสียงของผม) อิมเมจชัดดีทีเดียว เสียงร้องแจ่มมาก ชัดถ้อยชัดคำ ได้บรรยากาศเหมือนฟัง Jheena ร้องสดๆ

เพลงดังๆในชุดนี้ เช่น All I Have To Do Is Dream, A Time For Us, Love Will Lead Your Back, You Needed Me เป็นต้นครับ เพลงมีทั้งหมด 10 เพลง (รวม Interlude)

รับรองว่าแผ่นนี้เป็นแผ่นที่ไม่ทำให้ผิดหวังเลยครับ...กลายเป็นแผ่นโปรด 1ใน 5 ของผมไปแล้วครับตอนนี้

:kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 11-11-05 -:- 15:25 

แผ่นต่อไปที่จะแนะนำครับ เป็นนักร้องสาวชาวญี่ปุ่นครับ

Emi Fujita นักฟังเพลงแนวนี้คงจะคุ้นหูกับชื่อ และน้ำเสียงของเธอครับ

ตอนนี้ในมือผมมีอยู่ 2 ชุดครับ คือ ชุด Camomile และ Camomile Blend ครับ (จริงๆยังมีชุดการแสดงสดอีกชุดหนึ่งครับ แต่ยังไม่ได้เป็นเจ้าของ)

ทั้งสองชุดเป็นแผ่นของ Pony Canyon ครับ ชุดที่ผมมีอยู่เป็นแผ่นธรรมดา (แต่เสียงไม่ธรรมดาอีกแล้วครับ...ปกติแผ่นพวกนี้มักจะทำแผ่นราคาสูง พวกXRCD อะไรประมาณนี้ หรือพวก Ex-ceed ออกมาให้เลือกตามกำลังทรัพย์) ที่สำคัญ แผ่นนี้มีระบบป้องกันการ Copy ครับ (แต่เห็นมีแผ่นปั๊มจีนขายอยู่...) :?:

เพลงในแผ่นเป็นแนว Vocal สไตล์ออกไอริชหน่อยๆ ผสม Acoustic  ครับ ฟังสบายๆ ในบรรยากาศเหมือนอยู่กลางทุ่งหญ้าในฤดูใบไม้ผลิ (เว่อร์ไปปล่าว)

ในชุด  Camomile มีเพลงเพราะๆเช่น Feilds of Gold, Down by the Saaly Gardens, In my life, Unchained Melody, Desperado, Red is the rose, Today เป็นต้น แถมมี Bonus track อีกสองเพลงครับ

ในชุด Camomile Blend มีเพลงเพราะๆเช่น Father by thy hand, First of may, Longer, Runaway, Every breath you take, When I dream, Beneath a Rowan tree, What a wonderful world, Goodnight

เบ็ดเสร็จแล้วฟังหมดสองแผ่นเคลิ้มหลับไปเลยครับ

คนที่ชอบเพลงแนวนี้ คงต้องไม่พลาดกับ Emi ครับ...
:kiss: :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:

แก้ไขล่าสุดโดย AC003 เมื่อ 11-11-05 -:- 16:06, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง.

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 11-11-05 -:- 15:27 

ต่อไปเป็นคิวนักร้องลูกครึ่งไทย ในระดับสากลจริงๆครับ

(ไม่ใช่ทำอึ๋ม แต่งตัวโป๊ ก๊อปปี้สไตล์ชาวบ้าน แล้วเรียกตัวเองโกอินเตอร์ระดับสากล)

นักร้องคนนี้ผมบังเอิญไปเห็นในเวปๆนึงครับ แรกๆก็ไม่ได้สนใจอะไร แต่พอได้มีโอกาสลองฟังอัลบั้มชุดนี้.....ผิดคาดครับ :!:

ไม่น่าเชื่อเลยว่านักร้องไทยจะมีความสามารถในระดับสากลจริงๆครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในแนว Jazz ผลงานระดับไหน ลองคิดดูว่าเธอได้มีโอกาสขับร้องเพลงชาติของสิงคโปร์ และมีอัลบั้มจิงเกิ้ลมากมาย

เธอชื่อ Anne Weerapass (น่าจะอ่านว่า แอน วีระพาสมั้งครับ)

กับอัลบั้ม Out of nowhere

ทั้งอัลบั้มเป็นเพลง Jazz ที่ฟังง่ายครับ เสียงร้องของเธอช่างเข้ากับเพลง Jazz จริงๆครับ (น้ำเสียงออกไปทางคนผิวดำ ต้นตำรับ Jazz จริงๆครับ)

เมื่อดูรายชื่อนักดนตรี กับพบความประหลาดใจครับ เนื่องจากมีรายชื่อของ Koh MrSaxman เป็นนักดนตรีร่วมอยู่ด้วยครับ รวมทั้งนักดนตรีอย่าง เช่น Belinda Moody ตำแหน่ง Double Bass ถ้าจำไม่ผิดก็ร่วมงานกับอลับั้มล่าสุดของ Koh MrSaxman ครับ

อัลบั้มนี้เป็นของ Jazznote ครับ แต่แผ่นนี้ราคาจะสูงกว่าแผ่นของ Koh เท่าตัวครับ ตามคุณภาพที่ดีกว่าครับ

เพลงในอัลบั้มนี้ เหมาะในการฟังในบรรยากาศช่วงพลบค่ำ โพล้เพล้ บรรยากาศโรแมนติก มื้อค่ำใต้แสงเทียน ยิ่งในฤดูหนาวๆ นึกถึงค่ำคืนในนิวยอร์กจริงๆ (เวอร์สุดๆ...เพลงพาไปครับ) แล้วจบด้วย....ใต้ผ้าห่มอุ่นๆ กับเราสองคน (โคตรเว่อร์... :yee:  :yee: )

ใครรัก Jazz โดยเฉพาะนักร้องสายเลือดไทยมากความสามารถ ไม่ได้ขายเนื้อหนังมังสา แล้วเรียกตัวเองว่า อินเตอร์ เชิญเลยครับ รับรองไม่ผิดหวัง

:kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:

แก้ไขล่าสุดโดย AC003 เมื่อ 11-11-05 -:- 16:59, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง.

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 11-11-05 -:- 15:43 

ว่าถึงเพลงแนวนี้แล้วก็มาลองฟังอีกแผ่นหนึ่งครับ

เป็นนักร้องเอเชียอีกคนที่มาในแนว Vocal (น่าจะเป็นฮ่องกง หรือไม่ก็สิงคโปร์นี่ล่ะครับ จำไม่ได้แน่นอน)

แต่คนนี้เสียงคนข้างจะทุ้ม ไม่ค่อยโปร่งใสเหมือน Jheena Lodwick

จากปกแล้วดูน่าจะยังอายุไม่มากครับ...ตรงกับชื่ออัลบั้ม The Sunshine New Age Queen ครับ นักร้องคนนี้ชื่อ Fonta ครับ

อัลบั้มนี้ มีทั้งแบบที่เป็นแผ่นธรรมดา (แต่คุณภาพเสียงไม่ธรรมดา) กับแผ่น Ex-Ceed (ซึ่งราคาแพงมหาโหด...พันกว่าบาท) เป็นแผ่นของค่าย TIS เช่นเดียวกับ Snow Rose อันโด่งดัง ดังนั้นคุณภาพแผ่นนี้ ย่อมดีแน่นอน

เพลงในอัลบั้ม เป็นเพลงเก่าที่มาCover ใหม่ครับ เช่น You are the sunshine of my life, Tears in Heaven, Killing me softly, The look of love, When I fall in love, Top of the world, Just the way you are, Fallen เป็นต้น แค่ชื่อเพลงก็น่าฟังแล้วครับ ประกอบกับเสียงของ Fonta ยิ่งน่าสนใจครับ

คุณภาพแผ่นระดับ Audiophile ย่อมๆครับ น่าหามาไว้ในคอลเลคชั่นแนว Female Vocal อีกแผ่นครับ

:kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 11-11-05 -:- 17:10 

สุดท้ายก่อนไปอยู่เวรในคืนวันศุกร์ที่แสนวุ่นวายด้วยอุบัติเหตุ

ฝากอัลบั้ม Fusion Jazz สนุกๆ โซโลกลองชุดตามคำขอครับ

Breezin' ครับ ของ Gorge Benson ที่รู้จักกันดีครับ

เป็นอัลบั้มที่โชว์การโซโลกีตาร์ Jazz กับ กลองชุดครับ (มีบางเพลงที่มีการร้องโดย Gorge Benson ร่วมด้วยครับ)

เพลงในอัลบั้มส่วนใหญ่เป็นแนวสนุกสนานครับ ฟังแล้วสดชื่น เหมาะกับการฟังในยามเช้า ทำให้เช้านั้นดูแจ่มใส และคึกคักครับ โดยเฉพาะเพลงดังที่เป็นชื่ออัลบั้มอย่าง Breezin' ครับ เพลงนี้เป็นเพลงดังที่นำไปทำเพลงประกอบโฆษณา เพลงประกอบรายการ เพลงทดสอบเครื่องเสียง หากใครที่ไม่เคยฟัง เมื่อได้ฟังแล้วคงจะรู้สึกว่าคุ้นหูมากๆ

นอกจากนี้ยังมีเพลงสนุกๆอย่าง Six to four, Down here on the ground, Shark bite เป็นต้น ส่วนเพลงช้าก็ไม่ช้ามาก เป็นจังหวะที่เน้นโดยกลองชุดที่ยังฟังสบายไม่น่าเบื่อ มีการร้อง adlips สอดแทรกไปพร้อมกับการด้นของเครื่องดนตรีตามสไตล์ Jazz ครับ อย่างเช่นเพลง This Masquerade ซึ่งเป็นเพลงโฆษณาโทรศัพท์มือถือยี่ห้อหนึ่ง

แผ่นนี้ราคาอาจจะไม่สูงครับ แม้จะเป็นแผ่นอิมพอร์ตครับ เป็นของ Warner ครับ แพคเกจทำมาดีพอสมควร มีปกกระดาษสวมอยู่อีกชั้นครับ

คุณภาพแผ่นอยู่ในระดับดีที่เดียว แม้จะไม่ถึงออดิโอไฟล์ แต่เมื่อฟังเพลงที่โซโลโดย Gorge แล้ว ลืมเรื่องออดิโอไฟล์ไปได้เลยครับ

เพราะจะสนุกไปกับเพลง....จนรู้สึกว่าฟังแป๊บเดียวจบแล้วเหรอ

ใครที่ชอบแนวนี้ก็ลองหามาฟังกันได้ครับ รับรองว่าจะเป็นแผ่นโปรดของคนชอบ Fusion Jazz แน่นอนครับ
:kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:  :kiss:

คราวหน้ามีคิวของ Larry Calrton และ Lee Ritenour ปัจจุบัน และอดีตมือกีตาร์วง Fourplay ครับ โดยเฉพาะ Larry Calrton เคยร่วมงานกับนักร้องไทย เช่น ชรัส และมาลีวัลย์ครับ

รวมทั้ง Fusion ที่สนุกสนาน ครึกครื้น อย่าง Spyrogyra ครับ

ว่างมากๆ แล้วจะมาโพสครับ  8)  8)  8)

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 11-11-05 -:- 20:06 
สปริงโหลด ล้อโต

จะมี  Larry Carlton แล้ว ขอรอฟัง Chet Atkins ด้วยนะครับ :mrgreen:

ขอบคุณครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 12-11-05 -:- 13:38 

คุณปู่ตำนานกีตาร์คันทรี่เหรอครับพี่....ยังไม่เคยฟังแผ่นของปู่Chetเต็มๆเลยครับ

เอามาแนะนำหน่อยครับพี่...

คุ้นๆว่าแกมีกีตาร์ออกแบบเองของ Gibson รุ่น Chet Atkins หรือเปล่าครับ ถ้าจำไม่ผิด

และเห็นว่าเป็นแรงบันดาลใจให้นักกีตาร์หลายคน แม้กระทั่งพวก Jazz

น่าสนใจครับ  :D

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 14-11-05 -:- 18:21 
สักวันจะไปเปลี่ยนล้อ

เยี่ยมครับ แนะนำดีมาก

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 16-11-05 -:- 00:15 

แผ่นซ้ำกันเยอะมากเลยหว่ะหมอ รู้งี้ยืมหมอฟังดีกว่า

Lee Ritenour ชอบมากขอบอก

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 16-11-05 -:- 09:59 

ไม่รู้จักเลย

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 16-11-05 -:- 13:05 

มีประโยชน์ดีมากๆครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 16-11-05 -:- 14:01 

.
เปิดแผงขายเลย.. ท่าน ผอ.รพ.... :lol:  :lol:  :lol:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 08-12-05 -:- 20:08 
มือใหม่ป้ายแดง

เห็นจากแผ่นที่คุณหมอแนะนำ ผมว่าเราน่าจะฟังเพลงแนวเดียวกัน
ผมมีบางแผ่นที่อยากแนะนำเหมือนกันครับ ถ้าซ้ำก็ขออภัย
1. ta'ke da'ke & neptune asian roots
แผ่นของ denon ครับ เป็น 1 ใน แผ่นที่บันทึกเสียงได้ดีมาก บรรเลง เครื่องดนตรีหลายชิ้นทำจากไม้ไผ่ กลอง ระนาด ขลุ่ย อังกะลุง และอื่น ๆ

2. jheena lodwick : getting to know you ชุดนี้สีสันเยอะขึ้นครับ
เพลงผมว่าเป็นรอง feelings เล็กน้อย

ขออภัยเวลาหมด เดี๋ยวคราวหน้ากลับมาต่อให้ใหม่ครับ
เกริ่นไว้ก่อนก็แล้วกันนะครับ
blue lights forever
blue evolution
clair marlo let it go
amanda mcbroom

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 08-12-05 -:- 22:10 

อู้ววววว...มีคนใช้NAKA TD1200 + MB1000 แหงๆเลย

:mrgreen:  :mrgreen:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 09-12-05 -:- 13:24 

เรียนคุณ clarion
td1200 มันเก่ามากแล้วครับ ผมใช้กับตู้ 100 cdc อยู่ครับ
ผมยังไม่เคยฟัง 1000 mb เลยครับ  :)

มาถึงแผ่นต่อนะครับ
- blue lights forever
เอาเพลงเก่ามาร้องใหม่เหมือนเดิมครับ แต่เป็นผู้ชายผิวดำร้อง
รู้สึกจะชื่อ BB De veaux (Scotty Wright)
เสียงออกทุ้มนุ่มครับ บันทึกเสียงดีพอสมควร แผ่นของ TIS ทำดนตรีดีครับ
เครื่องดนตรีก็มี เบส กลอง
เปียโน และ มีเครื่องดนตรีชนิดหนึ่ง เป็นแท่งเหล็ก
แขวนเรียงกัน ใช้มือรูด ให้เกิดเสียง ผมเรียกไม่ถูก
ถ้ามีโอกาสลองหาฟังดูครับ เพลงฟังง่าย ๆ สบาย ๆ

01. Amazing Grace
02.Yesterday Once more
03.Fly me to the moon
04.Rainy day &Monday
05.Over the rainbow
06.You’ve got a friend
07.If
08.Words
09.Honestly love you
10.Just the two of us+Bonus tracks

bluevolution ขออภัยจำผิด ก็คล้าย ๆ กัน ครับ นักร้องคนเดียวกัน
ผมมี 2 version 9 เพลงกับ 11 เพลงครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 09-12-05 -:- 17:51 

clair marlo : let it go
เป็นเพลงของเธอเอง ไม่ได้เอาเพลงใครมาร้องใหม่
เป็นแผ่นที่หลาย ๆ คนมี บันทึกเสียงดี เพลงฟังติดหูง่าย
ออกแนวเรื่อย ๆ เสียงร้องไม่สูงเหมือน jheena และดนตรีลูกเล่นไม่เยอะเท่าของ jheena lodwick
มีทั้ง version ธรรมดา และ SACD
ของเก่าเป็นของ sheffield ของใหม่เปลี่ยนเป็น cisco ครับ
ฟังตัวอย่างได้ที่นี่ครับ

http://www.amazon.com/gp/product/B00000 ... nce&n=5174

amanda mcbrrom : portraits
album รวมเพลงของ amanda
amanda เสียงจะใหญ่และมีพลังสักหน่อยครับ ไม่หวานขนาด jheena
ถ้าชอบเพลงร้อง ฟังไม่ยาก มีเพราะอยู่หลายเพลงอาจจะไม่ทุกเพลง
ก็ซื้อได้ครับ

http://www.amazon.com/gp/product/B00001 ... nce&n=5174

ต้องขออภัยจริง ๆ ครับ ผมบรรยายไม่ได้เรื่องเลย
แต่จะพยายามนะครับ
คุณหมอบรยายได้ดีมาก ๆ เลยครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 09-12-05 -:- 20:03 

พิมพ์ไว้ตั้งเยอะ หายไปแล้วครับ
เอาเป็นว่า ไปหาตัวอย่างฟังกันดูดีกว่านะครับ

jennifer warnes : the hunter
http://www.amazon.com/exec/obidos/tg/de ... ce&s=music

jennifer warnes : the well
http://www.amazon.com/exec/obidos/tg/de ... ce&s=music

rebecca pidgeon : the raven

j

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 09-12-05 -:- 20:19 

silver snow
milan snow
สองชุดนี้แนวเดียวกับ jheena lodwick แต่เครื่องดนตรีน้อยชิ้นกว่าครับ
เพลงเพราะเสียงดีครับ

mirror mic collection
เพลงเก่ามาทำใหม่อีกแล้วครับ ถ้ายังไม่เบื่อ
แต่คนร้อง จะร้องแบบ ห้วน ๆ ดัด ๆ หน่อยนะครับ
ทำดนตรีดีครับ มีเปียโน เปียโน กลอง และชิ้นที่เหมือนใน blue lights forever

harry belafonte : belafonte at carnegie hall
บันทึก concert เสียงดีครับ ทั้งดนตรีและคนร้อง

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 09-12-05 -:- 23:14 

ผมก็เคยมีเหมือนกัน TD1200 แต่เอาไปซ่อมหลายปีแล้ว ไม่ได้กลับมาซักที สงสัยจะกู่ไม่กลับแล้ว ว่าไปแล้วก็คิดถึงมันเหมือนกันนะเนี่ย อิอิ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 10-12-05 -:- 05:23 

TD1200 ภาค Pre-out นี่ สุด Teen จริงๆเลย

อยากได้จัง.....อิอิอิ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13-12-05 -:- 12:32 

ยินดีที่ได้รู้จักคนที่ชอบอะไรคล้าย ๆ กันนะครับ
ถึงคุณ Altood เครื่องเป็นอะไรไปหรือครับ ส่งซ่อมที่ไหนครับ
ถึงคุณ clarion ถ้าอยากได้จริง ๆ ผมว่าลองหาตู้ cd ก่อนดีกว่าครับ
เพราะผมว่าหายากกว่า front
1000mb หรือ soundstream รุ่นที่เป็นฝาแฝดกันก็ได้
100 cdc ก็ได้ หรือ sony A100 ก็ได้
แล้วก็ต้องหาตัว control ด้วยครับ
sony a/d/s naka ใช้กันได้
อีกอย่างคือ ผมไม่แน่ใจว่าตู้พวกนี้มีอะไหล่หรือเปล่านะครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13-12-05 -:- 18:11 

เพื่อนผมมีให้ฟังอยุ่อ่ะครับ ตัว TD1200+MB1000+DACเครื่องบ้านครับ ได้แต่ขอเค้าฟังอ่ะครับ

วาสนาตัวเองได้ 9255 ก็ดีแล้วครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ :mrgreen:

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 75 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3  ต่อไป

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง