วันเวลาปัจจุบัน 27-04-18 -:- 05:49

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 42 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: ดางอ่างขอย... ดอยอ่างขาง ภาคจบ
โพสต์โพสต์แล้ว: 23-12-08 -:- 20:39 
งานมีไม่ทำ เฝ้าแต่บอร์ด
ภาพประจำตัวสมาชิก

ต่อจาก ภาคแรกนะครับ รูปมันใหญ่กลัวโหลดกันนาน ตอนนี้น้ำมันเหลืออยู่ไม่ถึงครึ่งถัง จะไปไหนก็ไม่ค่อยจะกล้าเท่าไหร่คับ ถามเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่า ปั๊มน้ำมันอยู่ตีนเขานู่น วิ่งลงทางไชยปราการ 25 กม. ก็ถึงแล้ว แต่นู๋กุ้งไม่ค่อยอยากให้ผมลงทางนี้ เพราะใครๆ ก็บอกว่า ทั้งชันทั้งน่ากลัว เราก็เลยลงมาเดินที่หน้าสถานีเกษตรกันแทน วนกลับมาทางเข้าตอนแรกนั่นเอง.. เป็นเหมือนชุมชนเล็กๆ ครับ มีที่พัก มีร้านอาหาร ร้านขายของที่ระลึก

รูปภาพ

เดินๆ ไปตอนนี้ก็เที่ยงนิดๆ กลิ่นหอมๆ โชยมาอีกละ ผมว่ากลิ่นไก่ย่างนะ เลยหาต้นตอที่มาของกลิ่นแล้วก็แวะลองซะ...

รูปภาพ

ถามเค้าว่า กลิ่นอะไรครับ หอมมากๆ เค้าบอก "ขาหมู"  อ่าว...  อีกแล้วเหรอ อ่ะลองก็ได้ฟะ...  :lamok:   หน้าตางั้นๆ รสชาติ ok คับ 80 บาทไม่รวมหมั่นโถวลูกละ 10 บาท

รูปภาพ

แล้วก็สั่งเห็ดหอมอบซี่อิ้ว อันนี้อร่อยดี มื้อนี้ไม่ถึง 200 บาท

รูปภาพ

จากนั้นก็เดินดูของฝากนิดๆ หน่อยคับ เด็กสาวๆ ขายของดอง ของอบแห้ง ดูสนุกสนานเวลามีคนมาซื้อ เห็นตักให้เราใส่ถุง พอมือว่างก็ฉวยจากโถเข้าปากตัวเอง อร่อยกันใหญ่เลย

รูปภาพ

ได้ไอ้เจ้าที่ปิดหูมาฝากหลานๆ 2 อันครับ น่ารักดี ขายดีมากๆ ที่นั่น เพราะมันหนาวสะใจจริงๆ นะ  ขนาดตอนนี้เที่ยงกว่าๆ ยังต้องใส่เสื้อหนาวกันอยู่เลย

รูปภาพ

เอารถวนเข้ามาจอดในสถานีเกษตร แล้วก็เดินดูต้นไม้ ดอกไม้ เลยขอฝึกถ่ายหลังดำกะเค้าบ้าง แต่ฝีมือยังต่ำต้อย.. เลยได้หลังกระดำกระด่างมาแทน  :hoho:

รูปภาพ

อายจริงๆ ... ไว้ฝึกใหม่ๆ  มาโครหลังดำ เหอๆ.. ยากอ่ะ

รูปภาพ

รูปภาพ

กลับมาสว่างๆ อย่างเดิมต่อไปก่อนดีก่า... แหะๆ  :roll:

รูปภาพ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

หัวข้อกระทู้:
โพสต์โพสต์แล้ว: 23-12-08 -:- 20:58 

อันนี้คงเป็นสัญลักษณ์ของที่นี่มั๊งครับ เห็นเหมือนกับที่จานข้าวสโมสรเลย

รูปภาพ

เดินดูหลายแปลงรอบๆ ทั้งขับรถวน ลงเดินจนเย็นๆ ก็เอารถไปเก็บแล้วเดินมานั่งพัก รับอากาศดีๆ ที่สวน ๘๐ ปี (อีกแล้ว)  

รูปภาพ

นั่งปุ๊บ ก็จะมีชาวดอยมาเสนอขายสินค้าแบบไดเร็คทันที..  มาถึงไม่พูดไม่จา กางห่อผ้าออก แล้วก็ ชูนิ้วๆ...  สาสิๆ  เค้าหมายถึง สามสิบบาทครับ....  อาละบะๆ  อันละบาทไง...   :fade:

รูปภาพ

ดูแล้วก็น่าสงสารอ่ะเนอะ.. นู๋กุ้งเจอแบบนี้ทนไม่ได้หรอกคับ ซื้อแหง.. เหมือนเวลาดูช่อง 7 อ่ะ พอถึงช่วงที่มีคนแก่น่าสงสารๆ อ่ะ วิ่งมาเปลี่ยนช่องทุกที...  กุ้งก็เลือกไปมองหน้าผมไปเหมือน ขอซื้อนะๆ ผมเองนั่งเฉยๆ อ่ะ กดชัตเตอร์ไปเรื่อยๆ เพราะคิดว่าห้ามไปก็เท่านั้น.. สุดท้ายก็ซื้อคับ อาละสาสิ นั่นแหละ...  พอซื้อไปปุ๊บ ยายแกก็ห่อของเก็บ พร้อมๆ กับเด็ก 2 คนนี้เดินมาแล้วบอกว่า  "ถ่ายลูบและก้อต้อซื้อซีๆ"  เอ้า.. ซื้อแล้วนี่ไง ตั้งสามสิบ  เด็กบอก อารายนั่นยี่สิๆ  อ่าว.....  หันกลับไป ยายม้งนั่นไปแล้ววววววว ไม่รอแล้ว ฮ่าๆ...   ดูท่าทางเด็ก 2 คนนี้คงขำอ่ะเนอะ  ระหว่างวนเวียนๆ แถวๆ ที่เรานั่งก็ พูดแต่ "ขอเบอพี่หน่อยๆ จะเอาไว้โทรหา"  แปลกดีเนอะจะเอาไปทำไรหว่า ไม่กล้าให้ครับ..

รูปภาพ

แล้วสิ่งที่ไม่คาดว่าจะเจอ ก็เกิดขึ้นครับ.. ไม่ใช่อะไรที่ไหน แต่เป็น... รถที่ทะเบียนเดียวกะผมเลยอ่ะ มาได้ไงเนี่ย  :lol:

รูปภาพ

ยิ่งบ่ายแก่ๆ ยิ่งเริ่มหนาวครับ ไม่เกิน 16-17 องศาแน่ๆ ยิ่งผมกะนู๋กุ้งเดินลึกเข้าไปในสวนด้านหลังสโมสรนะ เป็นสวนกุหลาบอังกฤษ อากาศยิ่งเย็นยะเยือกๆ ชวนป่วยดีจริงๆ..

รูปภาพ

รูปภาพ

ว่างๆ ก็เดินถ่ายรูปเล่นครับ ไม่มีไรทำ...

รูปภาพ

ส่วนมื้อเย็นจองโต๊ะไว้มุมด้านสวนกุหลาบนี่แหละครับ เปิดด้วยน้ำสตอเบอรี่ปั่น (อีกแล้ว) อร่อยจริงๆ นะ  สั่งมากินไปพลาง อ่านหนังสือไปพลาง เพราะยังไม่หิว แต่อยากได้บรรยากาศอ่ะ แหะๆ

รูปภาพ

เย็นนี้สั่ง 2 น้ำเลย ทั้ง กีวี่ปั่น  (เปรี้ยวสะใจ)  กับสตอเบอรี่ปั่นที่คุ้นเคย

รูปภาพ

ยืนยันด้วยภาพ...

รูปภาพ

รูปภาพ

ปอเปี๊ยะไส้ผัก อร่อยครับ...

รูปภาพ

นี่ไงหมั่นโถวทอดครับ มื้อเย็นที่แล้วไม่ได้ถ่ายไว้

รูปภาพ

กระหล่ำทอดน้ำปลา ที่ไม่เหมือนโรงเบียร์เยอรมันแฮะ

รูปภาพ

และปลาช่อนน้ำตก  (อันนี้ที่ติมอยากกินใช่มะ อิอิ แต่สั่งผิดเป็นลาบ)

รูปภาพ

ปิดท้ายวันด้วยมุมนี้ ข้างๆ โต๊ะที่นั่งกินข้าวเย็นครับ  ตอนกินก็ต้องใส่ถุงมือ ใส่ฮูต ใส่เสื้อหนาวไปด้วยนะ ควันออกปากตลอดเวลาเลย ยังกะนักฟุตบอลอังกฤษเลยแฮะ อิอิ

รูปภาพ

แก้ไขล่าสุดโดย AC002 เมื่อ 25-12-08 -:- 10:09, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 23-12-08 -:- 21:23 

อีกประมาณ 20 รูป หุหุ ต่อกระทู้นี้ไปเลยละกันนะครับ..

วันนี้เป็นวันสุดท้ายแล้ว เดี๋ยวคืนนี้ก็ต้องกลับละ.. เฮ้อ... ไม่อยากกลับเลยอ่ะ อยู่บนนี้อากาศดีมากๆ นู๋กุ้งไม่ไอ ผมไม่เป็นหวัด ทั้งที่อากาศก็เย็นจนจะแข็งอยู่แล้วเนี่ย วันนี้หนาวกว่าเมื่อวานอีกครับ เมื่อคืนก็เหมือนเดิม แต่เปลี่ยนจากเสื้อกล้าม เป็นเสื้อยืดแทน แหะๆ ไม่ไหว หนาวมากๆ

วันนี้ตัดสินใจลุกครับ ถึงไม่เช้าแบบมืดตื๋อ เพราะทางขึ้นไปจุดชมวิว มันน่ากลัวอ่ะ ฝ้าก็เต็มกระจกรถเลยมองทางไม่เห็น เลยขอให้มีแสงหน่อยดีกว่าแล้วค่อยไป ปลอดภัยไว้ก่อน ขับขึ้นมาคันเดียวเลยคับ นึกว่าจะเหงาๆ แต่ปรากฏว่า... ข้างบนจุดชมวิวคนอื่นเค้ามากันหมดแล้วววววว ฮ่าๆ

รูปภาพ

ผมก็มาทันพระอาทิตย์ขึ้นพอดีๆ เห็นมะ มันก็เหมือนๆ ใน กทม. นั่นแหละเพียงแต่วิวรอบๆ มันต่างกันไปนิดหน่อยแค่นั้นเอง :D

รูปภาพ

ตรงนี้ก็มีชาวดอยมาขายของกันอยู่มากมายครับ แต่ไม่ได้กิน ไม่ได้ซื้อ เพราะมีคูปองอาหารเช้าแล้ว เดี๋ยวจะลงไปกินกัน

รูปภาพ

ผมมาสุดท้าย ก็เลยลงคันสุดท้ายซะเลย รอดูม้งเก็บของกลับบ้านกัน

รูปภาพ

ตอนนี้ก็ 7 โมงกว่าๆ กับ 6 องศาอ่ะคิดดูดิ  นึกแล้วก็อยากร้องเพลงป้าเบิร์ด ชั้นมาทำอะไรที่นี่... ชั้นมาทำอะไรที่นี่... :tiny:

รูปภาพ

ลงมาที่พักกัน โอว เมื่อวานทำไมเราไม่ยอมตื่นว๊า... คิดในใจอ่ะ คือ มันสวยมากอ่ะ เพลงป้าเบิร์ดก็คลอมานในหัวอีกละ... หมอกจางๆ และควัน.. คล้ายกันจนบางทีไม่อาจรู้....

รูปภาพ

และที่สำคัญ (สำหรับผมนะ) คือมี แม่คะนิ้งอ่ะครับ  สวยมากๆ เลย ฝากไว้ดู 2 บานละกันนะ

รูปภาพ

รูปภาพ

เนอะ.. เมื่อวานทำไมไม่ตื่นวะเรา..

รูปภาพ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 23-12-08 -:- 21:50 

9 โมงกว่าแล้วมากินข้าวสายหน่อยวันนี้ เลยมีแค่นี้อ่ะ ...

รูปภาพ

อ่า... ล้อเล่นคับ มีเหมือนเมื่อวานแหละ แต่จากไก่ผัดขิง เปลี่ยนเป็นหมูผัดขิงแทน นอกนั้นเหมือนเดิมเด๊ะ  :mrgreen:  

มาดูกันวันนี้กี่องศาหว่า...  นั่นไง ยืนยันว่า มีแม่คะนิ้งนะจ๊ะวันนี้ อิอิ

รูปภาพ

เรียบร้อยก็เก็บสัมภาระใส่รถ แล้วเดินทางลง อ่า...  ผมก็ขับมาเรื่อยๆ แล้วก็เลี้ยวลงไชยปราการโดยที่กุ้งไม่ทันได้ทักท้วง  ท้วงไม่ทันแล้วด้วย ฮี่ๆ..  อยากลองมานานแล้วที่เค้าว่าโหดๆ อ่ะเป็นยังไง มันก็โหดนะ แต่กลายเป็นว่า โค้งมันหักศอกต่อๆ กันหลายอัน ทำให้ความชันที่มีมากก็จริง แต่จะเป็นระยะสั้นๆ เท่านั้นครับ ไม่ได้ชันลงยาวๆ หลายร้อยเมตร ถ้าแบบนั้นเสียวแน่นอน..  ผมก็ลงเกียร์ 1 บ้าง 2 บ้าง สลับกับย้ำๆ เบรคให้หยุดๆ แล้วค่อยปล่อยต่อคับ ไม่มีปัญหา กลับกัน ทางขึ้นนี่สิ ผมว่ายากกว่านะ ต้องใช้แรงเครื่องเยอะมากไม่อยากลุ้นเลย.. นับถือพวกรถ 2 แถวเก่าๆ ที่ขึ้นๆ ลงๆ จัง  กล้านั่งกันได้ไงอ่ะ อิอิ

รูปภาพ

ลงมาถึงข้างล่างอย่างปลอดภัยหายห่วงครับ เติมน้ำมันเต็มถัง 565 บาทเท่านั้น ดีจังน้ำมันถูก แล้วก็ไป ไร่ส้มธนาธรต่อเลยคับ จะไปกินข้าว แล้วก็เก็บส้มซะหน่อย

รูปภาพ

แวะกินข้าวก่อน ดูหน้านู๋กุ้งซีดๆ ไปนิด เพราะกว่าจะลงมาถึงก็ลุ้นๆ เกาะเบาะตลอดเวลา แถมกินยาแก้เมาไปด้วย

รูปภาพ

ทางเข้ามาไร่ลึกประมาณ 20 กว่าโลจากถนนใหญ่ ค่าเข้าไม่เสียครับ แต่ถ้าจะนั่งรถดูสวนมี 2 แบบ รถกอล์ฟ คนละ 100 บาท ตัดส้มจากสวนได้คนละ 1 กก.  แวะไหนก็ได้ ไม่จำกัดชั่วโมง  แบบที่สองก็รถเรือ อันนี้คนละ 30 บาท วนรอบๆ แค่นั้น.. เลยเลือกรถกอล์ฟคับ แหะๆ.. นานๆ มาทีหน่า

รูปภาพ

นี่.. วิธีตัดส้มจากต้นที่ถูกวิธี.. ตัดให้เหลือกิ่งติดมานิดๆ จากนั้นค่อยตัดให้ชิดขั้วอีกทีครับ

รูปภาพ

ประมาณบ่ายกว่าๆ 2 ก็ออกจากไร่ส้ม ก็ตรงดิ่งเข้าตัวเมือง เพราะนัดกับ ป้าติม ลุงกบไว้คับ...  แต่ผิดคาดกับเส้นทางไชยปราการ มาตัวอำเภอเมืองเชียงใหม่คับ เพราะนึกว่าจะตรงๆ วิ่งซัดมายาวๆ ที่ไหนได้ เป็นทางคดไป คดมา ลงเขาตลอด เล่นเอามึนไปเล็กน้อย บางช่วงกว่าจะแซงรถใหญ่ได้ก็เหนื่อยเลย แต่ทางสวยดีนะ เขียวๆ เย็นๆ ถึงก็มาจอดรถป้าติมที่วันอาทิตย์ยังขยันไปทำงานซะด้วย...  ป้าติมพาเข้ากองทัพอากาศ ทะลุออกมาสนามบินเลย ไวมากๆ..

รูปภาพ

ส่วนพี่กบแวะมาหาก่อนรอบนึงแล้ว แต่ไปเก็บของก่อน พี่เค้ามาจากพะเยาเลยนะนั่น แหะๆ...  :heart:    ตกลงมากินกันที่ แก้วปลาสด ข้างๆ สนามบินคับ เพราะเดี๋ยวต้องคืนรถเช่า แล้วก็เช็คอินประมาณ 2 ทุ่มกว่า จะได้นั่งกันยาวๆ หน่อย อากาศในตัวเมืองนี่ก็เย็นๆ จนพี่กบต้องเอา jacket altisclub มาใส่ อิอิ

อาหารอย่างหรู ขอบคุณเจ้าบ้านจริงๆ ครับ น่ารักกันทั้งคู่เลย  :kiss:

รูปภาพ

มาถ่ายภาพกันไว้ซักนิดสิ...

รูปภาพ

อีกรูปดีก่า ดูไม่ออกว่าถ่ายที่ไหนใช่มะ ถ่ายที่สนามบินนานาชาติเชียงใหม่นะเนี่ย ฮ่าๆ พี่กบบอก ดีนะไม่มีชะลอมอ่ะ ดู ตจว. มากๆ  :lol:

รูปภาพ

แก้ไขล่าสุดโดย AC002 เมื่อ 25-12-08 -:- 10:13, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 23-12-08 -:- 21:54 

ชอบรูปที่พี่ถ่ายจัง งามแต้ แต้  :D

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 23-12-08 -:- 22:07 

สรุปสุดท้ายครับ...

ค่าที่พัก คืนละ 2,220 บาท รวมอาหารเช้า

ค่าตั๋วเครื่องบินไป - กลับ คนละ 1,200 บาท  (ค่ากระเป๋าโหลดขึ้นเครื่อง 100 บาท ต่อใบ)

ค่าเช่ารถ วันละ 1,440 บาท เช่าไป 3 วันเต็ม

น้ำมันประมาณ 1,000 บาท ระยะทางประมาณ 500 กว่าโล

ค่าอาหารมื้ออื่นๆ รวมแล้วไม่เกิน 2,000 บาท

ค่า Taxi บางแค - สุวรรณภูมิ 2 รอบ 850 บาท  (เกือบเท่าค่าตั๋วไปกลับละ)

ค่าน้ำหนักสัมภาระเกิน 11 กก.  โลละ 86 บาท โดนไป.. 946 บาท หุหุ จ๋อยเลยของฝากคราวนี้เลยแพงหน่อยนะพ่อแม่พี่น้อง แหะๆ... แต่ส้มแท้ๆ ตัดจากมือเลยนะที่หิ้วมาเนี่ย

หมดละครับ ขากลับเจอดารา น้องร้อง นายแบบ นางแบบเพียบเลย กลายเป็นเที่ยวบิน celeb ซะงั้น หุหุ

รูปภาพ

ลาไปตรงนี้ครับ ขอบคุณที่ติดตามอ่านกันนะครับ ดูๆ แล้วก็ post ด้วยนะ อิอิ

สวัสดี :thankyou

AltisClub  มิตรภาพ..ทั่วไทย... :heart:

รูปภาพ

แก้ไขล่าสุดโดย AC002 เมื่อ 25-12-08 -:- 10:47, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 23-12-08 -:- 22:11 
สักวันจะไปเปลี่ยนล้อ

ดูตั้งแต่ต้นจนจบเนี่ย  หิวไปหลายรอบเลยอ่ะ  ^^ :monkey35:

ชอบมาโครมาอ่ะหลังดำได้ใจ  :mrgreen:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 23-12-08 -:- 22:25 

:o   ติดตามอ่านตั้งแต่ 5 โมงเย็นจนจะ 5 ทุ่มเลยเหรอเนี่ย หุหุ ไปกินข้าวได้แล้ว  :doraemon:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 23-12-08 -:- 23:28 

งามมมมมากมายอะคร้าบบบบ  :mrgreen:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 08:39 
Altis เข้าสายเลือด

อ่านภาคแรก... เสียดายแทน ทำไมตื่นซะ 8 โมงเลย

ป้ากำไรก็ลืม ๆ ไปแล้วนะ  ดูรูปคุณเนมแล้วกิเลสตื่นเลยอ่ะ

ปล. รูปสวยมาก ๆ ค่ะ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 08:45 

กำไรทอง เขียน:
อ่านภาคแรก... เสียดายแทน ทำไมตื่นซะ 8 โมงเลย

ป้ากำไรก็ลืม ๆ ไปแล้วนะ  ดูรูปคุณเนมแล้วกิเลสตื่นเลยอ่ะ

ปล. รูปสวยมาก ๆ ค่ะ

อารมณ์ขี้เกียจลุกเลยครับป้ากำไร อาการหนาวเย็นจนไม่อยากทำอะไร นอกจาก นอนๆๆๆๆ  ฮ่าๆ...

ยังดีนะผมค้าง 2 คืน ไม่งั้นเศร้าแน่ๆ เลย  :mrgreen:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 08:54 

ที่อยู่: บ้านอยู่ฝั่งธน แต่กินนอนอยู่ Site งานก่อสร้างแห่งใดแห่งหนึ่งในประเทศนี้
ดูรูปแล้วเหมือนไปเที่ยวเองเลย งั้นขอร้องเพลงพี่เบิร์ดด้วย "ขอบใจ.....จริงๆ"  :tiny:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 09:02 
แม็กใหม่ ไร้ยาง

เหมือนตอนผมไปภูกระดึงเลย เช้าๆยอมไม่ตื่น ไม่อยากออกจากเต้นท์
ก่อนนอน : ยังไงต้องตื่นไปดูให้ได้
เช้ามืดเพื่อนปลุก : ไม่ต้องห่วงเรา เดี๋ยวเราดูจากรูปที่นายถ่ายกันมาก็ได้  :fade:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 09:20 
Altis-Club Mania
Altis-Club Mania

ปลาน้ำตก ดูท่าทางอร่อย แฮะ....ไว้คราวหน้า มาอีกนะ ไม่พลาดๆ แล้วล่ะ

รูปสวยมากมาย ชอบๆๆ ลั้นลา

ขอบคุณ ALTIS CLUB ที่ทำให้เราเจอกัน ภายใต้มิตรภาพทั่วไทย  :heart:  :heart:

ปล. ท่านพี่ 2 ท่านนี้เที่ยวคุ้มจริงๆ และก็ยังเก็บภาพสวยๆ มาให้ดูชมกัน (สวยกว่าที่เราไปเห็นจริงๆ) ซะอีก ขอบคุณจ้า

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 09:32 

สวยมากเลยครับ ชอบรูปพวกต้นไม้ สวยครับๆ :D  :D  :D

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 10:49 

สวย และสนุกตามไปด้วยเลยครับคุณเนม

เราจะได้ไปบ้างไหมเนี่ย :cry:  :cry:  :cry:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 10:55 

.

ถูกใจจริง  

สวยมากๆครับ

:D  :D  :D

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 11:07 

สวยทุกรูป ชอบดอกตุ๊กตาเต้นระบำจัง

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 11:35 

BlackSpeed เขียน:
ดูรูปแล้วเหมือนไปเที่ยวเองเลย งั้นขอร้องเพลงพี่เบิร์ดด้วย "ขอบใจ.....จริงๆ"  :tiny:

เอางัยเฮียไปย้ำรอยพี่เค้าเอาม่ะ  :tiny:   ถ้ำเชียงดาวก็แจ่มดีน๊ะ

สวยดีเนอะพี่เนม
.........  ตอนผมไปไม่ค่อยถ่ยวิวหรอกครับ ถ่ายแต่กะเพื่อน  ก็เพราะพอหันไปถ่ายวิว  เพื่อนมานว่า "เฮ้ย!!  กรูอยู่นี่  เมิงหันกล้องไปไหนเนี่ย   SADDD...... :hoho:  :lol:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 11:39 

:lol:   พอดีของพี่ไปแค่ 2 คนอ่ะครับ แถมเป็นช่วงที่ไม่ค่อยมีนักท่องเที่ยวด้วย..

จะหันไปทางไหนก็มีแต่วิวให้ถ่ายอ่ะครับ  :mrgreen:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 11:58 

ที่อยู่: 68/11 หมู่บ้าน ทวีสุขการ์เด้นโฮม หมู่ 4 ถนน บ้านฉาง - พยูน ต.บ้านฉาง อ.บ้านฉาง จ.ระยอง
ลุงเนม ถ่ายภาพ ฝีมือเหลือหลาย    :mrgreen:

เอาไว้คงต้องขอคำแนะนำบ้างนะครับ      :lol:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 12:45 

ที่อยู่: 2593 หมู่ 3 ซ.ด่านสำโรง 48 ต.สำโรงเหนือ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ
เห็นแล้วอยากไปมั่งอะ เออ เนมทำไมค่าตั่วเครื่องบินมันถูกจัง  :D  :D  :D

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 13:07 

kittanate เขียน:
เห็นแล้วอยากไปมั่งอะ เออ เนมทำไมค่าตั่วเครื่องบินมันถูกจัง  :D  :D  :D

นู๋กุ้งจองตอน โปรโม่ 0 บาทครับ จองไว้มากกว่า 6 เดือนมั๊งคับป๋า...

ค่า taxi เกือบได้ค่าตั๋วเครื่องบินเลยเนอะ  :hoho:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 14:31 

altis1.8s@G26 เขียน:
ลุงเนม ถ่ายภาพ ฝีมือเหลือหลาย    :mrgreen:

เอาไว้คงต้องขอคำแนะนำบ้างนะครับ      :lol:

ป๋า copy มุมมองไปพลาง ๆ ก่อนไปเลยค่ะ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 24-12-08 -:- 22:06 

เห็นไหมๆ ขอบด้งสวยๆ
โจกอร่อยดีนะชอบ ๆ
ยิ่งไปมกรายิ่งดีคนน้อยดี
ซากุระบานเต็ม ร่วงเต็มถนนด้วยสวยๆ

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 42 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง