วันเวลาปัจจุบัน 24-06-19 -:- 17:53

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 9 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: วิธีเปลี่ยนขั้วไฟต่ำ HB4 altis'03
โพสต์โพสต์แล้ว: 06-05-14 -:- 17:46 

เนื่องจากขั้วไฟต่ำกรอบและแตกยับเยิน ๆ เกิดจากความร้อนและอายุการใช้งาน ดีที่ไม่ช็อตอาจทำให้เสียหายมากกว่านี้
เลยทำเป็น DIY.เผื่อเพื่อนสมาชิกครับ เริ่มเลยละกันครับ ดูภาพประกอบเลยครับ
ราคาอะไหล่เบิกศูนย์อันละ 205บาท (ไม่รวม vat)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เรียบร้อยกับขั้วไฟอันใหม่แจ่มแจ๋วเลยครับ
ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ
มีไรสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: วิธีเปลี่ยนขั้วไฟต่ำ HB4 altis'03
โพสต์โพสต์แล้ว: 09-05-14 -:- 15:00 
งานมีไม่ทำ เฝ้าแต่บอร์ด
งานมีไม่ทำ เฝ้าแต่บอร์ด
ภาพประจำตัวสมาชิก

:yee: :thankyou

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

หัวข้อกระทู้: Re: วิธีเปลี่ยนขั้วไฟต่ำ HB4 altis'03
โพสต์โพสต์แล้ว: 09-05-14 -:- 15:56 
Krit39 เขียน:
:yee: :thankyou

:roll:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 28-05-14 -:- 13:54 
มือใหม่ป้ายแดง

ขออนุญาติสอบถามปัญหาเรื่องไฟหน้ารถหน่อยครับ
ปี 03 ของผมใช้งานได้ปกติ แต่เวลาใช้ไปสักร้อยโล ไฟหน้าผมเริ่มผิดปกติ
เริ่มแรก ไฟหน้าจะอ่อนลงและก็ปกติ(ไฟหน้าขณะขับ) เหมือนไฟตกนะครับ
แต่พอตบไฟสูงไฟหน้าจะหายหมดเลย ลองจอดรถลงดู เปิดได้แต่ไฟหรี่ติดกับไฟสปอร์ตไล ไฟสูงกับไฟต่ำไม่ติด แต่พอดึงไฟเข้าไฟจะติดทั้งสูงและต่ำ ดึงไว้สักครู่แล้วปล่อยออก ไฟต่ำจะกลับมาติดเหมือนเดิม พอเปิดไฟสูงก็กลับมาดับอีก ต้องทำอย่างงี้ตลอดทาง กลับถึงบ้านดับเครื่องแล้วลองสตราทเครื่องใหม่ ไฟกลับมาใช้ได้ปกติ ครับ
รบกวนพี่ๆช่วยแก้ปัญหาให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 26-06-14 -:- 09:11 
parmot170118 เขียน:
ขออนุญาติสอบถามปัญหาเรื่องไฟหน้ารถหน่อยครับ
ปี 03 ของผมใช้งานได้ปกติ แต่เวลาใช้ไปสักร้อยโล ไฟหน้าผมเริ่มผิดปกติ
เริ่มแรก ไฟหน้าจะอ่อนลงและก็ปกติ(ไฟหน้าขณะขับ) เหมือนไฟตกนะครับ
แต่พอตบไฟสูงไฟหน้าจะหายหมดเลย ลองจอดรถลงดู เปิดได้แต่ไฟหรี่ติดกับไฟสปอร์ตไล ไฟสูงกับไฟต่ำไม่ติด แต่พอดึงไฟเข้าไฟจะติดทั้งสูงและต่ำ ดึงไว้สักครู่แล้วปล่อยออก ไฟต่ำจะกลับมาติดเหมือนเดิม พอเปิดไฟสูงก็กลับมาดับอีก ต้องทำอย่างงี้ตลอดทาง กลับถึงบ้านดับเครื่องแล้วลองสตราทเครื่องใหม่ ไฟกลับมาใช้ได้ปกติ ครับ
รบกวนพี่ๆช่วยแก้ปัญหาให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปัญหานี้ยังไม่เคยเจอครับ
รอความเห็นสมาชิกท่านอื่นนะครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 15-09-14 -:- 18:00 

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 17-09-14 -:- 00:15 

ดีๆครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 31-10-14 -:- 09:19 
แม็กใหม่ ไร้ยาง
แม็กใหม่ ไร้ยาง
ภาพประจำตัวสมาชิก

ขอบคุณมากมีประโยชน์มากครับ จะลองทำดู

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 29-01-15 -:- 12:42 

ขอบคุณมากๆคับ มีประโยชน์มาก

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 9 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง