วันเวลาปัจจุบัน 26-09-18 -:- 15:53

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 1 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: รถยนต์เก่าทำประกันภัยรถยนต์อะไรดี ?
โพสต์โพสต์แล้ว: 13-09-18 -:- 09:26 
มือใหม่ป้ายแดง
มือใหม่ป้ายแดง

สวัสดีครับเพื่อน ๆ ชาว Altisclub วันนี้จะมาพูดถึงเรื่องของ ประกันภัยรถยนต์ สักนิดนึง

เผื่อใครมีปัญหาในเรื่องของการทำประกันภัยรถยนต์ สำหรับรถรุ่นเก่าเหมือนกับผม ที่ไม่นานนี้ทางบริษัทประกันเขาไม่รับทำประกันชั้น1 ให้ แต่ก็ได้ยื่นข้อเสนอให้ทำประกันภัยรถยนต์ชั้น2+ แทน คงอาจจะเพราะรถของผมนั้นอายุเกิน 7 ปีรึเปล่าไม่แน่ใจแต่ว่าก็เคยเห็นรถเก่าอายุเกิน 7 ปีบางคันยังทำประกันชั้น1ได้นะ

เอาละเข้าเรื่องกันดีกว่าหลังจากผมทำประกันชั้น2+มาก็เพิ่งจะมาศึกษานี้แหละว่าคืออะไร
สรุปใจความได้ว่า มีความคุ้มครองเหมือนกับประกันชั้น1 แต่แตกต่างกันตรงที่ การขอเคลมจะต้องมีคู่กรณีเท่านั้น อย่างเช่น เหตุการณ์ที่ รถชนรถ แบบนี้้สามารถขอเคลมได้แต่ว่าถ้าเอารถไปชนกับพวก ต้นไม้ รั้วบ้าน ฟุตบาท แบบนี้ไม่ได้
ส่วนความคุ้มครองอื่น ๆ ก็ยังมีเหมือนประกันชั้น1 นั้นคือ รถยนต์สูญหาย ไฟไหม้

เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ความคุ้มครองเหมือนประกันชั้น1แต่ว่าเขาไม่รับทำครับ

ก็หวังว่าบทความนี้จะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆชาว alyisclub นะครับจากคนที่ติดตามเว็บบอร์ดนี้มานาน (ส่วนใหญ่จะอ่านอย่างเดียว)
บทความที่ผมกล่าวมาเอามาจากที่นี้ครับ
ขอบคุณแหล่งข้อมูล : http://oknation.nationtv.tv/blog/Prakancar/
มีประโยชน์มากๆในเรื่องของประกันภัยรถยนต์

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 1 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง