วันเวลาปัจจุบัน 19-10-17 -:- 05:03

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 2 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: รอบเครื่องขึ้นสูงมากกว่าปกติที่ควรจะเป็น
โพสต์โพสต์แล้ว: 04-08-17 -:- 16:19 
มือใหม่ป้ายแดง

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ในบอร์ดหน่อยครับ รถมีอาการดังนี้ครับ
1. เวลาสตาร์ทเครื่องรอบเครื่องขึ้นไปถึง 1500 รอบ แล้วซักพักตกมาที่ 1100 รอบ ไม่ยอมลงมาที่ 800-900 รอบครับ
2. เวลาออกตัวเลยทำให้เครื่องออกตัวแรง เพราะรอบค้างที่ 1100 รอบ และเวลาหยุดรถปลดเกียร์ว่าง รอบดีดไปที่ 1300-1400
รอบทุกครั้ง บางครั้งก็ลดมาที่ 1100 รอบ ตลอดเวลา
3. มีบางครั้งเวลาจอดปลดเกียร์ว่าง รอบเครื่องจะตกฮวบเหลือประมาณ 600 รอบ/นาที และรู้สึกได้ถึงตัวรถสั่น
4. ถ้าใส่เกียร์ระหว่างจอดรถ จะเหยียบเบรคจนเมื่อย เพราะรอบเครื่องสูงตลอดเวลา คือประมาณ 1100-1300 รอบ

อยากทราบวิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นหน่อยครับ ว่าน่าจะเป็นอะไร เอารถเข้าอู่ทำมาแล้วดังนี้
1. เปลี่ยนหัวเทียน
2. เช็คคอยด์ ปกติ
3. ถอดปีกผีเสื้อมาล้าง
ทั้งหมดนี้อาการไม่ดีขึ้นเลย ไฟ engine ก็ไม่โชวร์ด้วย..

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

หัวข้อกระทู้: Re: รอบเครื่องขึ้นสูงมากกว่าปกติที่ควรจะเป็น
โพสต์โพสต์แล้ว: 07-08-17 -:- 16:56 

มีคำแนะนำไหมครับ รอฟังอยู่ครับ.. ใครรู้รบกวนช่วนแนะนำด้วยครับผม..

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 2 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง