วันเวลาปัจจุบัน 22-11-18 -:- 17:26

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 22 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: รีวิว : All New Toyota Corolla Altis 1.8V Navi
โพสต์โพสต์แล้ว: 11-03-14 -:- 23:14 
งานมีไม่ทำ เฝ้าแต่บอร์ด
ภาพประจำตัวสมาชิก

การกลับมาอีกครั้งที่ไม่ธรรมดา ของ Corolla Altis ... So Excited

รูปภาพ

หลังกิจกรรม Go Green Rally 2014 ที่กระทู้นี้ >> http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?f=1&t=74415 ผมก็ได้มีโอกาสทดลองขับ All New Corolla Atlis 1.8V Navi เกือบ 7 วันเต็ม น่าจะพอให้ประสบการณ์กับเพื่อนๆ ที่สนใจได้ไม่มากก็น้อยนะครับ...

เรื่องสเป็คข้อมูลในกระทู้นี้ขอคร่าวๆ นะครับ สามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มได้ที่ วันเปิดตัว
http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?f=1&t=73773

รูปภาพ

และอบรมเชิงเทคนิค >> http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?f=1&t=73912 นะครับ

รูปภาพ

New Altis 1.8V Navi คันนี้ใช้เครื่องยนต์รหัส 2ZR-FBE 4 สูบแถวเรียง DOHC Dual VVT-i 144 แรงม้า รองรับน้ำมันตั้งแต่ E0-E85 และ 91 ขึ้นไป ห้องเครื่องสวยงามดูแน่นกำลังดี ปิดมิดชิด แต่ยังสามารถล้วงรื้อเองได้ในบางจุดอย่างไม่ยากนัก ระบบเกียร์ Super CVT-i 7 สปีด แบบร่อง พร้อมด้วยโหมด + - เปลี่ยน ได้ลองแล้วจะติดใจครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

ช่วงล่างยังเป็นลักษณะเดิม คือด้านหน้าแม็คเฟอร์สันสตรัท ด้านหลังทอร์ชั่นบีม พร้อมเหล็กกันโคลง แต่ถูกปรับปรุงให้ทุกอย่างดีขึ้น ซึ่งก็ดีขึ้นจริงๆ เดี๋ยวเล่าให้ฟังครับ

รูปภาพ

ให้ยาง YOKOHAMA DB E70 ขนาด 205/55R16 เน้นนุ่มเงียบมาเลย

รูปภาพ

รูปภาพ

ภายนอก

รูปภาพ

รูปภาพ

ส่วนตัวคิดว่าเป็น Altis ที่สวยที่สุดตั้งแต่เคยมีมาเลย ดูสวยหล่อโดยเฉพาะด้านหน้า สะดุดตามาก ด้านท้ายก็ลงตัว ที่ดูโล้นไปหน่อยคงเป็นด้านข้าง เพราะไม่ได้ติดสเกิร์ตมาให้ ไม่มีคิ้วกันกระแทก ไม่มีอะไรเลย ยังดีมีสันคมๆ แก้เลี่ยนให้ 1 เส้น ^__^

รูปภาพ

ชุดไฟหน้า LED ใช้โคมโปรเจคเตอร์ ให้แสงสีขาวและสว่างมาก ที่โดดเด่นอีกอันคือ Daytime Running Light ข้างละ 4 เม็ดติดตลอดเวลา ด้านล่างมีไฟตัดหมอกมาให้(แทบไม่ได้เปิดใช้เลยครับ เพราะไฟหน้าก็เหลือๆ แล้ว)

รูปภาพ

รูปภาพ

กระจังหน้าโครเมียมขนาดใหญ่ มีลูกเล่นเป็นเส้นต่อเนื่องเข้าไปในชุดไฟหน้า ออกแบบได้สวยดูหรูหราและสปอร์ตในคราวเดียวกัน

รูปภาพ

ฝากระโปรงออกแบบสวยมาก ดูเรียวแหลม มีสันคม

รูปภาพ

ไฟท้ายดูลงตัว ไม่มีติ่งย้อยไม่มีส่วนเกิน ดูกลมกลืนกับบั้นท้ายอวบๆ ชอบครับ และได้ยกเลิกไฟตัดหมอกหลังซะแล้ว มีทับทิมสะท้อนแสงมาให้แค่นั้น จริงๆ มันมีประโยชน์นะไฟตัดหมอก แต่ก็นะถูกใช้ในทางที่ผิดกันมากกว่า เอาเป็นว่าเห็นด้วยครับที่ยกเลิกไป

รูปภาพ

รูปภาพ

ฝาท้ายมีกล้องมองหลังซ่อนอยู่ใกล้ๆ ไฟส่องทะเบียน โลโก้ต่างๆ เหลือเพียง Corolla Altis และ 1.8v ติดอยู่ด้านขวาแค่นั้น ยังเหลือที่ว่างอีกมากทางซ้ายให้ได้แปะของแต่งกันเพิ่มความแรงทางใจ ฮ่าๆ

รูปภาพ

ครีบเล็กๆ 2 จุดนี้โตโยต้าบอกว่า ช่วยลดเสียง ช่วยประหยัดน้ำมันได้

รูปภาพ

รูปภาพ

ใบปัดน้ำฝนน่าจะเหมือนของรุ่นก่อนนะครับ สำหรับ 1.8V มี Rain sensor มาด้วย

รูปภาพ

รูปภาพ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

หัวข้อกระทู้: Re: รีวิว New Toyota Corolla Altis 1.8V Navi
โพสต์โพสต์แล้ว: 11-03-14 -:- 23:15 

ภายใน

ถูกวิจารณ์อย่างหนักว่าออกแบบได้ค่อนข้างเชย อันนี้ผมไม่ได้คิดไปเองนะ มีวันนึงผมไปยืนอยู่หน้าโชว์รูม Toyota ในห้าง ก็มีคนเดินไป เดินมาดูรถเพราะเพิ่งเปิดตัวไม่นาน 9 ใน 10 คนที่เดินกลับออกมา พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ข้างนอกสวยนะ แต่ข้างในไม่ไหว... ไหนมาลองดูกัน..

รูปภาพ

1.8V Navi ภายในจะเป็นโทนสีเข้ม ตัดด้วยเส้นสีเงินด้านๆ เพิ่มความหรูหรา ไฟห้องโดยสารมีให้ครบครัน กระจกมองหลังตัดแสงอัตโนมัติ

รูปภาพ

พวงมาลัย 3 ก้านขนาดอวบสุดๆ ปรับได้ 4 ทิศทาง วิศวกรบอกว่า ออกแบบให้มีความหนาแตกต่างกัน 3 ตำแหน่งเพื่อการขับขี่หลากหลายอารมณ์ หุหุ ก็ไม่รู้สินะ ส่วนตัวผมว่ามันหนาไปนิดนึงสำหรับตำแหน่ง 3 และ 9 นาฬิกาครับ ขับนานๆ จะเมื่อยเพราะต้องกางมือเยอะ

รูปภาพ

การควบคุมพวงมาลัยน้ำหนักกำลังดี ไม่เบามากเกินไป มีปุ่มคุมเครื่องเสียง และโทรศัพท์ ถัดลงมาเป็นปุ่ม DISP กดเปลี่ยนเมนูในจอตรงกลาง กดค้างเป็นการ Enter หรือ Clear ข้อมูลครับ

รูปภาพ

ด้านหลังมี paddle shift สำหรับเปลี่ยนเกียร์แบบรถแข่งมาให้

รูปภาพ

ถัดลงมาเป็น cruise control ควบคุมความเร็วคงที่

รูปภาพ

ลึกลงไปเห็นหน้าปัด 2 วงขนาดใหญ่ ตรงกลางมีจอบอกข้อมูลต่างๆ เช่น อัตราสิ้นเปลืองขณะขับขี่ ความเร็วเฉลี่ย เตือนและบอกประตูไหนเปิดค้างอยู่ ด้านล่างบอกระยะทางรวม และ Trip A B และบอกอุณหภูมิภายนอก ที่เหลือก็จะเป็นไฟเตือนต่างๆ ทั่วไปครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

ไฟหน้าปัดสามารถหรี่ลงได้หลายระดับนะครับ แต่จะมีเมนูนี้โผล่มาให้เลือกปรับ ก็ต่อเมื่อเปิดไฟหน้ารถนะ

รูปภาพ

มาด้านขวา มีปุ่ม Push Start และปุ่มคุมกระจกมองข้าง รุ่นนี้เป็น Keyless สะดวกมาก พกกุญแจไว้กับตัว ดึงที่เปิดประตูฝั่งคนขับก็จะเป็นการปลดล็อคทันที หากจะล็อคให้แตะที่ด้านบนมือจับแค่นี้เองครับ กระโปรงท้ายสามารถกดเปิดจากรีโมท หรือกดปุ่มที่ด้านหลังกระโปรงรถได้เลย

รูปภาพ

กระจกไฟฟ้า 4 บาน แต่ ขึ้นลงออโต้ให้บานคนขับบานเดียว

รูปภาพ

แผงประตูข้างสีดำขลิบด้วยเส้นเงินดูคมเข้มดี

รูปภาพ

ช่องแอร์ขนาดใหญ่ ลมแรงดีมาก เย็นเร็วทั้งคัน แต่ไม่สามารถปิดลมได้ ถ้าหนาวต้องปัดให้คนข้างๆ แทน ช่วงกลางคืนเปิด 28 องศา (ร้อนสุดแล้ว) ยังหนาวสั่นครับ ตรงกลางคั่นไว้ด้วยนาฬิกาดิจิตอลอันโต ขัดใจหลายคนที่บอกว่า นี่แหละสิ่งที่ทำให้ดูโบราณมาก ฮ่าๆ แต่มันชัดเจนดีนะครับ เห็นได้ทั่วทั้งคันไม่ว่านั่งตรงไหน

รูปภาพ

ส่วนกรอบวิทยุ ความเห็นส่วนตัวผมอยากให้มันเป็นลายคาร์บอนสีดำแบบ ESpoort มากกว่า พอสีน้ำตาลเจอกับแดดแบบนี้แล้วแปลกๆ ครับ

รูปภาพ

ด้านซ้ายลิ้นชักขนาดใหญ่พร้อมไฟส่องมาให้

รูปภาพ

ถัดลงมาเป็นจอ DVD NAVI ขนาด 6.1 นิ้ว นอกจากจะเป็น DVD ดูหนัง เป็น Navi นำทาง มาพร้อมลำโพง 6 ตัวรอบคัน เสียงก็ใช้ได้นะ ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่ให้ยุ่งยาก วิทยุมีอาการหน่วงๆ เล็กน้อยตอนเปลี่ยนคลื่น แต่รับได้ชัดเจนดีครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

จอที่มาจากโรงงานเนี่ย เราจะดูหนังจากแผ่นได้เฉพาะตอนจอดรถดึงเบรคมือเท่านั้นนะ ถ้ารถแล่นมันจะเล่นแต่เสียงให้ครับ ภาพไม่มี ทั้งนี้เพื่อความปลอดภัยนะ

รูปภาพ

นอกจากเป็นจอดูแล้วก็ยังใช้สำหรับตั้งค่ารถได้อีกหลายอย่างครับ เช่น ตั้งระบบล็อค - ปลดล็อครถ โดยเลือกได้เลยว่า จะให้ล็อคทันทีเมื่อเลื่อนจากเกียร์ P หรือล็อคเมื่อเทียบกับความเร็ว ปลดล็อคเมื่อเปิดประตูคนขับ หรือเข้าเกียร์ P ตรงนี้เจ๋งดีนะ มีโอกาสลองเล่นดูครับ (ผมไม่รู้นะว่าถ้าเปลี่ยนวิทยุแล้ว ฟังก์ชั่นเหล่านี้จะทำยังไง)

รูปภาพ

รูปภาพ

สามารถตั้งความไวในการเปิดไฟหน้าอัตโนมัติ กรณีรถติดฟิล์มมา มีเปลี่ยนสีธีมของไฟวิทยุได้ ตั้งเสียงล็อครถให้ดังหรือเบาได้ด้วย

รูปภาพ

และยังมีการตั้งค่าเตือนต่างๆ ของรถ ไว้เป็นข้อมูลในการบำรุงรักษาตามระยะทางครับ แถมด้วยมีกราฟบอกประวัติการใช้รถเพื่อดูอัตราการกินน้ำมัน ความเร็ว ระยะเวลา มากมายครับ ใครใช้รุ่นนี้ขอให้อ่านคู่มือเยอะๆ ก่อนนะ ไหนๆ เค้าให้มาละ

รูปภาพ

รูปภาพ

กล้องมองหลังคมชัด มีเส้นกะระยะมาให้ แต่ต้องทำความเคยชินเยอะๆ ครับ ภาพไม่ค่อยกว้างเท่าไหร่

รูปภาพ

ถัดลงมาเป็นชุดควบคุมระบบปรับอากาศ ปุ่มใหญ่ใช้งานง่าย ตอนปรับค่าตรงนี้ มันจะไปแสดงในจอ dvd ด้วยนะครับ ล่างสุด มีจุดต่อไฟแบบกลม และแบบ USB เสียบชาร์ตมือถือได้

รูปภาพ

ด้านใต้จะมีปุ่ม TRC สามารถกด หรือกดแช่ เพื่อปิดเปิด VSC TRC ได้ครับ ระบบนี้ผมได้ไปทดสอบมาแล้ว มีไว้อุ่นใจกว่านะ รถบนถนนลื่นๆ เอาอยู่จริงๆ

รูปภาพ

เกียร์ร่องสวยงาม มีบวก-ลบให้เล่น แต่อยากจะบอกว่า พลาสติกรอบๆ คันเกียร์มันสะท้อนแดดแยงเข้าตานะ

รูปภาพ

ถัดมามีช่องวางแก้วน้ำขนาดใหญ่ แล้วก็ที่พักแขน พร้อมกล่อง 2 ชั้น ใส่ของได้เยอะเลย

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: รีวิว New Toyota Corolla Altis 1.8V Navi
โพสต์โพสต์แล้ว: 11-03-14 -:- 23:16 

ห้องโดยสารกว้างขวาง

ใช้สีโทนเข้มเพื่อความสปอร์ต

รูปภาพ

เบาะนั่งทรงสวย มีเดินด้ายสีอ่อนๆ เพิ่มความหรูหรา เมื่อได้ลองนั่ง ถือว่านั่งสบายพอสมควร นุ่มกำลังดี รองรับต้นขาเหมือนจะยาวกว่ารุ่นก่อนๆ เบาะคนขับปรับไฟฟ้า 8 ทิศทาง พร้อมดันหลัง ปรับได้ต่ำสุดๆ สูงสุดๆ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปรับที่นั่งคนขับสบายๆ แล้ว เนื้อที่ด้านหลังยังเหลือกว้างขวางมาก น้องๆ Camry ทีเดียว

รูปภาพ

รูปภาพ

เบาะหลังปรับพับได้ มีที่เท้าแขนขนาดใหญ่ พร้อมช่องวางแก้วน้ำ

รูปภาพ

รูปภาพ

มีม่านบังแดดหลังมาให้ แต่ยังต้องใช้มือดึงขึ้นลงเองนะ

รูปภาพ

มีช่องใส่ขวดน้ำให้ แต่ติดนิดนึงที่จับเปิดประตูไม่ค่อยถนัด น่าจะเจาะร่องให้มือสอดแบบประตูหน้าไปเลยดีกว่าครับ

รูปภาพ

ห้องเก็บสัมภาระใหญ่โต

รูปภาพ

ล้ออะไหล่ได้เป็นเหล็กมา แต่ยางจะเหมือนที่ติดรถมาครับ

รูปภาพ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 11-03-14 -:- 23:16 

ความเห็นส่วนตัวหลังจากใช้งานจริง

รูปภาพ

ช่วงล่าง การบังคับควบคุม

รูปภาพ

ช่วงล่าง New Toyota Corolla Altis คันนี้ถือว่าดีกว่ารุ่นปี 2002 และ 2010 ที่ผมใช้อยู่มาก ให้ความหนึบหนับแน่น การเข้าโค้งทำได้ดี พวงมาลัยคมขึ้นกว่าตัวก่อนๆ เยอะ น้ำหนักพวงมาลัยดูเหมือนจะหนักกว่ารุ่นก่อนๆ เล็กน้อย วงพวงมาลัยอวบ ตอนแรกชอบนะ แต่ขับไปนานๆ เริ่มไม่ชอบละเพราะรู้สึกเมื่อยมือ แก้โดยการเปลี่ยนไปจับตำแหน่งอื่นที่มีขนาดเล็กกว่าครับ

รูปภาพ

ในความเร็วต่ำ ช่วงล่างอาจมีกระด้างอยู่บ้างเล็กน้อย แต่ด้วยยางที่ให้มาค่อนข้างหนาจึงช่วยได้เยอะ ผ่านรอยต่อถนนได้อย่างนุ่มนวล ลงหลุม ทางขรุขระ เก็บอาการได้ดีครับ ในช่วงความเร็ว 100-120 ทำได้ดีครับ ขับไม่เครียด เว้นแต่เจอลมปะทะแรงๆ หรือสวนรถใหญ่ อันนี้มีออกอาการบ้างตามปรกติ ส่วนความเร็วสูงนั้น ผมลองประมาณ 170 ก็ถือว่าโอเคนะ นิ่ง ไม่หวาดเสียวมาก ลองจั๊มคอสะพานหลายที ชอบมากครับ นุ่มนวลไม่กระแทก ไม่ย้วย

อ้อ มีนิดนึงครับ หลังจากได้รับรถมาวันแรก ผมรู้สึกว่า ทำไมมันแข็งๆ เด้งๆ แถมไม่ค่อยเกาะถนน เลยลองเช็คลมยางดู ปรากฏว่าเกือบ 50 ทุกล้อ เลยลดลงเหลือ 32 เท่ากันหมด ผลที่ได้น่าพอใจขึ้นเยอะเลย

สมรรถนะ เครื่องยนต์ เบรค เกียร์

รูปภาพ

เครื่องยนต์ตอบสนองเท้าดีมาก กดเป็นมา 0-100 ลองแล้วได้ 10.7 วิ ใช้น้ำมัน E85 นั่ง 2 คน ตอนเช้าๆ ครับ หลังจากผ่าน 100 ไป อีกแป๊บเดียวก็ 140 แล้ว แถมการเปลี่ยนเกียร์ทำได้นุ่มนวลมากๆ แทบไม่รู้สึก

ขึ้นทางชัน สะพานสูงๆ นั่งกัน 5 คนยังสบายครับ ไม่ต้องช่วยลุ้น เสียงเครื่องเบามาก เช้าๆ ขับออกจากหมู่บ้าน ยามยังไม่เปิดประตูให้เพราะไม่ได้ยินเสียง

เบรค อาจต้องกดหนักกว่าที่คุ้นเคยซักนิด แต่เบรคได้ดีครับ ไม่หัวทิ่มเหมือนรุ่นก่อน ออกอาการสุภาพๆ แต่เบรคอยู่แน่นอน ไม่เป๋ด้วย

ความสะดวกสบาย และห้องโดยสาร

รูปภาพ

เรื่องเชยหรือไม่หลังจากได้ใช้ ผมแทบไม่ได้มองมันเลยนะ รู้แต่ว่า ปุ่มต่างๆ อยู่ถูกที่ถูกทาง ปุ่มใหญ่ กดง่ายไม่ต้องละสายตา แค่ทำความคุ้นเคยเล็กน้อยเท่านั้นเองครับ ยิ่งปุ่มไฟฉุกเฉินผมชอบมาก ใกล้มือ

จะมีก็พวกเส้นขลิบเงินๆ ทั้งหลาย และแผ่นครอบเกียร์ที่สะท้อนแสงพระอาทิตย์มาแยงตาบ้างในตอนกลางวัน

ห้องโดยสารกว้างขวางมาก เบาะนุ่มนั่งสบาย ปรับได้เยอะ ผมว่าเบาะไฟฟ้าของ Toyota นี่สุดยอดแล้วปรับได้ละเอียด แต่ถ้าให้ดีน่าจะแถมปุ่มความจำมา 1 ตำแหน่งก็ยังดีครับ

แอร์เย็นเร็ว เย็นจัดจนหนาว 27-28 นี่คือหนาวเลยนะ ลมแรงมากด้วยครับ และตลอด 7 วันที่ใช้ ยังไม่พบกับกลิ่นแอร์เหม็นนะ

อัตราการบริโภคน้ำมัน

รูปภาพ

ผมรับรถมามีน้ำมันมาให้ต่ำกว่าครึ่งถังเล็กน้อยเป็นน้ำมันโซฮอล์ 95 ครับ หลังจากใช้ไปจนน้ำมันลงมาต่ำกว่า 1/4 ถังจึงเติมกลับเข้าไปด้วย E85 เต็มถัง 38.565 ลิตร ลิตรละ 24.38 บาท เป็นเงิน 940 บาทครับ

รูปภาพ

จากนั้นก็วิ่งไป 1 วัน ระยะทาง 102.6 กิโลเมตร แล้วกลับเข้าไปเติมใหม่ ใช้น้ำมัน 10.114 ลิตร ลิตรละ 24.68 เป็นเงินประมาณ 250 บาท

รูปภาพ

รูปภาพ

หลังจากนั้นผมใช้รถต่ออีก 4 วัน โดยไม่เติมน้ำมันเลย วิ่งจนไฟโชว์ แล้วยังไปต่ออีก 20 กิโล โดยเปิดระบบควบคุมความเร็วคงที่ เบรคให้น้อยที่สุด อย่างที่เห็นในภาพ

รูปภาพ

จนได้ระยะทาง 545.4 จอแสดงข้อมูลบอกว่า ยังวิ่งต่อได้อีก 22 กิโลนะ แต่ไม่อยากลุ้นต่อแล้ว

รูปภาพ

ถ้าคิดอย่างหยาบๆ ความจุถังน้ำมัน 55 ลิตร วิ่งได้ 550 กิโลเมตร เท่ากับ 10 กิโลเมตร/ลิตร ก็ตกกิโลไม่ถึง 2.50 บาทครับ อันนี้ผมขับทุกสภาพการจราจรนะ มีทั้งชานเมืองรถโล่งๆ ทางด่วนซิ่งๆ ลงทางด่วนเมกะบางนา รถติด 4-5 กิโลเมตร ประหยัดเงินกว่าใช้ โซฮอล์ 91-95 แน่นอนครับ

รูปภาพ

ไม่งั้นคงต้องไปคบ CNG อันนั้นประหยัดสุดๆ กิโลไม่ถึงบาทครับ

รูปภาพ

สรุปส่งท้าย

รูปภาพ

ทุกอย่างทำออกมาได้ค่อนข้างดี ขับง่าย ได้ทั้งสปอร์ต และหรูหรา อุปกรณ์ที่จำเป็นให้มาครบ ไม่ต้องติดเพิ่ม ช่วงล่าง เบรควางใจได้ อาจโหลดเล็กน้อยเพิ่มความสวยงามแค่นั้นจบ เครื่องยนต์ขนาด 1.8 เหลือเฟือทั้งในเมืองและต่างจังหวัด นั่ง 4-5 คนสบายๆ

อยากจะบอกว่า ใครได้ลองใช้แล้วจะลืม Altis ตัวเก่าๆ ไปเลย เพราะนี่คือ Camry ย่อส่วนชัดๆ!!!

แต่ถ้าคิดว่าราคาสูงไปนิดสำหรับ 1.8V Navi ผมว่า... 1.8Esport น่าจะตอบโจทย์ครับ คุ้มกับเงินสุดๆ

รูปภาพ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 11-03-14 -:- 23:24 

ใครอ่านมาถึงตรงนี้เรามีรางวัลเล็กๆ น้อยๆ เป็นตั๋วหนังเมเจอร์ 10 รางวัล รางวัลละ 2 ใบ และถุงผ้า e-toyotaclub อีก 5 รางวัล

เพียงเข้าไปกด Like page https://www.facebook.com/altisclub

พิมพ์ Comment ว่า Corolla Altis So Excited ในกระทู้นี้ http://goo.gl/fRtFaK

จากนั้น Like กระทู้พร้อมทั้ง Share รูปออกไปแบบ Public

(อย่าลืมตั้งสถานะเป็น public ก่อนนะครับ ไม่งั้นทางเราจะไม่เห็นการแชร์ไป)

หากมีคนถูกต้องตามกติกามากกว่ารางวัลที่เรามี จะขอทำการสุ่มจับรางวัลให้นะครับ

หมดเขต 30 มีนาคม 2557

แนบไฟล์:
altis_18vnavi_019.jpg [ 174.72 KiB | เปิดดู 45548 ครั้ง ]
ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 11-03-14 -:- 23:28 

แถมรูปเล็กๆ น้อยๆ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

แนบไฟล์:
newaltis2014.jpg [ 223.98 KiB | เปิดดู 45542 ครั้ง ]
ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 12-03-14 -:- 00:36 

รีวิวฉบับพี่เนมมาแล้ว

ขอบคุณครับ thankyou 3 time :thankyou

เรื่องแอร์เย็นนี่ altis แก้ไม่หายซักที :lol: :lol:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 12-03-14 -:- 08:40 

งามมมมมากกกก....ทำให้เกิดกิเลสเลย
:lamok: :lamok:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 12-03-14 -:- 09:29 

จ๋วยจุง

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 12-03-14 -:- 09:51 
สปริงโหลด ล้อโต
สปริงโหลด ล้อโต

มี Sticker Club ด้วยอ่ะ :D

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 12-03-14 -:- 11:44 
Altis เข้าสายเลือด

ครีบเล็กๆ 2 จุดนี้โตโยต้าบอกว่า ช่วยลดเสียง ช่วยประหยัดน้ำมันได้

>>> มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ

ปล. ฝากพี่เนม รีวิว ตัว CNG โรงงานหน่อยดิ
Taxi เล็งๆไว้อยู่ 555

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 12-03-14 -:- 12:09 

pongg เขียน:

>>> มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ

ปล. ฝากพี่เนม รีวิว ตัว CNG โรงงานหน่อยดิ
Taxi เล็งๆไว้อยู่ 555

ถ้าได้รถมานะจะจัดให้แน่นอนครับ..

ครีบเล็กๆ อยู่ตรงกระจกมองข้าง แล้วก็ไฟท้ายครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 12-03-14 -:- 12:19 

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับน้าเนม

รูปสวยคม รีวิวเยี่ยมเหมือนเดิม

บอดี้นี้ ชอบมั่กๆ แต่ขัดใจกับภายในจริงๆ

รออีกซัก 5-6 ปี รอลดราคาตอนตกรุ่น สงสัยได้เจอกัน 5555

:heart:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 12-03-14 -:- 15:45 

แหม อ่านแล้วอยากขายคันเก่าทิ้งออกรุ่นใหม่เลย body นี้สวยหรูมาก แค่เปลี่ยนล้อ 18" กับโหลดลงหน่อย จบ!

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13-03-14 -:- 15:33 

สวยงามมากครับ เห็นแล้วอยาก ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่เนม

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13-03-14 -:- 21:52 

ที่อยู่: BFC แมนชั่น 187/2 หมู่ 1 ต.บางวัว อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา
สวยจริง แหล่มจิง เคยลองเทสตอนงานแรลลี่ ผมว่าภายในก็ไม่เชยนะ หรูหราดูดี หรือว่าผมเชยหว่า5555

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 13-03-14 -:- 23:50 

สุดยอดๆๆๆ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: รีวิว : All New Toyota Corolla Altis 1.8V Navi
โพสต์โพสต์แล้ว: 21-03-14 -:- 16:58 
มือใหม่ป้ายแดง

ออกมาแล้วครับ 1.8 ESport ไม่ผิดหวังครับ ขับมันส์มากๆ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: รีวิว : All New Toyota Corolla Altis 1.8V Navi
โพสต์โพสต์แล้ว: 31-07-14 -:- 17:41 

รีวิวดีซะจนอยากจะขายคันม่วงเลยอ่ะ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 29-10-15 -:- 23:23 
สักวันจะไปเปลี่ยนล้อ
สักวันจะไปเปลี่ยนล้อ

มาอ่านอีกที เพื่อความชัวร์

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 12-06-16 -:- 13:40 

...สวยงามมากครับ...

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 29-08-18 -:- 12:30 

สวยงาม

คาสิโนออนไลน์

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 22 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง