วันเวลาปัจจุบัน 22-10-19 -:- 13:35

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 5 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: เกี่ยวกับประตูคนขับ
โพสต์โพสต์แล้ว: 28-01-13 -:- 17:20 
มือใหม่ป้ายแดง

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ Altis ขอรายงานตัวครับ ผมใช้Altis 2005 1.6E

อยากปรึกษาเพื่อนๆในนี้ครับ คือตอนนี้เหมือนมอเตอร์เซนทรัลล็อคประตูฝั่งคนขับจะเสื่อมครับ คือไม่มีแรงดังตัวล๊อคเลย (แต่3บานที่เหลือยังlock unlockได้ปกติ)
ไปให้ช่างดูที่รู้จักดูเค้าก้อแกะตัวกล่องเซนทรัลล็อคออกมาให้ดูและให้ผมจับดู ลองlock unlockดู มอเตอร์ก้อมีแรงกระตุกๆแต่เบาครับ เลยอยากเปลี่ยน แต่เค้าไม่มีของเลย ส่วนของศูนย์ราคา7200ครับ(เข้าใจว่าน่าจะมาทั้งเซ็ตและ4ข้าง) เลยยังไม่ได้เปลี่ยน ใครพอมีความรู้ หรือมีอะไหล่ หรือร้านที่รู้จักแนะนำผมทีครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

หัวข้อกระทู้:
โพสต์โพสต์แล้ว: 28-01-13 -:- 19:51 

แนะนำอู่ประจำคลับครับ สำหรับคนอยู่กรุงเทพ อู่คุณเล้ง หรืออู่คุณปั้งก็ได้ อะไหล่แท้ ไม่แพงคับ จำได้ว่าประมาณพัน ที่แนะนำเพราะว่าเคยเห็นแก้ของถูก ราคาไม่กี่ร้อย แต่ใช้งานไม่ดีเหมือนเดิม ต้องไปรบกวนพี่เล้งแก้ใฟ้ เสียเวลาตั้งนานเนื่องจากร้าน
เดิมตัดสายทิ้งต้องไล่สายไหม่ :oops:  :oops:  :oops:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 28-01-13 -:- 21:42 

khewhwan เขียน:
แนะนำอู่ประจำคลับครับ สำหรับคนอยู่กรุงเทพ อู่คุณเล้ง หรืออู่คุณปั้งก็ได้ อะไหล่แท้ ไม่แพงคับ จำได้ว่าประมาณพัน ที่แนะนำเพราะว่าเคยเห็นแก้ของถูก ราคาไม่กี่ร้อย แต่ใช้งานไม่ดีเหมือนเดิม ต้องไปรบกวนพี่เล้งแก้ใฟ้ เสียเวลาตั้งนานเนื่องจากร้าน
เดิมตัดสายทิ้งต้องไล่สายไหม่ :oops:  :oops:  :oops:

อยู่แถวไหนครับ มีแผนที่ไหมครับ รบกวนบอกหน่อย หรือpmมาก้อได้ครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 29-01-13 -:- 21:52 

ลองหาดูในgoogle "อู่คุณเล้ง" หรือ"อู่คุณปั่ง" ไม่ยากครับ แต่โทรไปก่อนจะดีกว่า งานดีราคาถูก...คิวจึงเยอะ :oops:  :)

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 30-01-13 -:- 16:38 
สักวันจะไปเปลี่ยนล้อ
สักวันจะไปเปลี่ยนล้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก

เมื่อเช้าก็เพิ่งแวะไปที่ร้านโชว์ตง หน้าปากซอยจันทน์ 7 เปลี่ยนมอเตอร์กระจกไฟฟ้าหลังคนขับ 400 บาทครับ

ตัวเซ็นทรัลล๊อกก็เคยเปลี่ยนมาแล้ว ราคาไม่เกิน 500 เหมือนกัน (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) เปลี่ยนมอเตอร์ตัวใหม่ (เป็นมอเตอร์เก่าบิ้วใหม่)
ครึ่งชมก็ทำเสร็จแล้วครับ ลองไปดูนะครับถ้าสะดวกแถวนี้

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 5 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง