วันเวลาปัจจุบัน 14-11-18 -:- 16:33

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 89 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้:
โพสต์โพสต์แล้ว: 04-09-10 -:- 08:46 
งานมีไม่ทำ เฝ้าแต่บอร์ด
ภาพประจำตัวสมาชิก

zerena เขียน:
2523 ผมเพิ่งเกิดเองครับพี่ตวง  :lol:

แอบกระซิบ 2523 หนะ พี่ตวงอยู่ปีหนี่ง ใครอยากรู้ปีเกิด ก็ไปบวกลบคูณหารเอาเองนะ :thankyou  :lol:  :lol:

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

โพสต์โพสต์แล้ว: 04-09-10 -:- 08:58 
Altis เข้าสายเลือด

sui เขียน:
2523 ผมเพิ่งเกิดเองครับพี่ตวง  :lol:

แอบกระซิบ 2523 หนะ พี่ตวงอยู่ปีหนี่ง ใครอยากรู้ปีเกิด ก็ไปบวกลบคูณหารเอาเองนะ :thankyou  :lol:  :lol:

บอกดังๆเลย วุฒิผมแค่ม.ปลายเอง  :fade:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 04-09-10 -:- 09:30 

tuang เขียน:
sui เขียน:

บอกดังๆเลย วุฒิผมแค่ม.ปลายเอง  :fade:

พี่ตวงม.ปลายผมก็เนอร์เซอร์รี่แล้วครับ :lol:  :lol:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 04-09-10 -:- 11:36 

tiewba เขียน:
อ๋อครับ  อยากให้ใส่ โซนิคเพราะว่า  กรองข้างในมันเป็นของ K and N นะครับพี่มันสามารถถอดมาล้างได้ ด้วยน้ำยา K and N แล้วก็ มันสามารถปรับตั้ง การดูดอากาศได้ว่าให้มากหรือมากสุดๆๆ  ...     แล้วก็ราคามื้อสองอยูประมาณ 4 พันบาท เทียบกับ simota แล้ว 3500   ผมว่า โซนิคเบื่อยังขายง่ายอะครับ  เพราะของใหม่เบิกญี่ปุ่นมี 15xxx อะครับ  ไหนๆๆทำแล้ว จัดหนักเลยพี่
อยากนั่งรถพี่เนสจริงๆๆเลยตอนนี้
:mrgreen:  :mrgreen:

เออแล้วกรองเปลือยใส่แล้วถ้าไม่จูน จะรอรอบนิดนึ่งนะครับพี่

Blitz sonic ประมาณ 4000 ขายที่ไหนครับทิว กระซิบบอกหน่อย ราคานี้น่าเล่น เผื่อเอามาลองสลับกะ simota

ลืมบอกเนสไปว่า ตัวsimota ของรุ่น wish ใส่ด้วยกันได้เลย แต่ตัวกรองข้างในเป็นผ้าฝ้ายสีน้ำเงินประกบด้วยลวดสแตนเลส 2 ชั้นหน้าหลัง น่าจะกรองฝุ่นได้ละเอียดกว่า คล้าย K&N แต่รุ่นwishมันติดตรงปากทางเข้า มันต่อท่อหลบมาหลังแบตไม่ได้ ใช้ปลายปากแตรต่อตรงจากหม้อกลมๆเคฟล่าร์เลย ปากมันอยู่ติดกับกล่องฟิวส์ยาวๆ แต่เสียงจะโหดกว่านิดๆเพราะไม่ต้องผ่านท่องอไปมาอีก 2-3 โค้ง ลองเอาออกดู เผื่อชอบ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 04-09-10 -:- 14:19 

ผมก็ขายไป 4000 บาทนะครับ   น้าเอ๋ ใส่อยู   อะครับ  :mrgreen:  :mrgreen:

บิส โซนิส ผมก็ไปเฝ้าที่เว็บ wish คลับอะครับเพราะสเป็กทุกหย่างเหมือนกันหมดครับ   ราคาอยูประมาณนนี้เลยครับ

ผมว่า วัสดุ มันดีกว่า simota ครับ เนื้อผ้าเป็นของ K and N สามารถถอดมาล้างได้ด้วย  สามารถ ปรับตั้งการดูดอากาศว่ามากหน่อยน้อยได้ด้วย

ส่วนซุ่มเสียงดุดัน ได้ใจเลยครับเหมือนพวกสูบนอนยัน  ครับน้าต้น

เดียวไวทิวเจอราคาไม่แรงเดียวกระซิบไปครับ  :mrgreen:  :mrgreen:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 04-09-10 -:- 22:24 

แบบนี้เหรอทิว 4000 รีบจัดไปด่วนๆเลย

รูปภาพ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 04-09-10 -:- 23:05 

TON_AC018 เขียน:
แบบนี้เหรอทิว 4000 รีบจัดไปด่วนๆเลย

รูปภาพ

ถ้าทิวหาเจอแล้วแน่ใจว่าใส่ได้ หลังจากกระซิบพี่ต้นแล้ว ช่วยตะโกนดังๆมาทางนี้บ้าง
ช่วงนี้เป็นยังไงก็ไม่ทราบ เหมือนวัยกลับเลย

แล้วair flow sensorมันใส่ตรงไหนเหรอ รวมอยู่ในชุดหรือเปล่าครับ?

:tiny:

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: อิอิ
โพสต์โพสต์แล้ว: 05-09-10 -:- 00:10 

ไม่ครับ ตัว air flow senser ต้องทำแป้นขึ้นมาใหม่ครับ   แต่ที่พี่ตวงบอกใช้ของเดิมได้จะดี  ต้องไปลองวิธีดูครับ

ตอนนั้นทิวเซ็ทโบ  ก็ใส่ตัวนี้แหละครับ   แต่ ขายไป 4000 เองอะครับ

ต้องรอลองหาดูดีดีครับเดียวก็มีหลุดมา

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: อิอิ
โพสต์โพสต์แล้ว: 05-09-10 -:- 08:53 

tiewba เขียน:
ไม่ครับ ตัว air flow senser ต้องทำแป้นขึ้นมาใหม่ครับ   แต่ที่พี่ตวงบอกใช้ของเดิมได้จะดี  ต้องไปลองวิธีดูครับ

ตอนนั้นทิวเซ็ทโบ  ก็ใส่ตัวนี้แหละครับ   แต่ ขายไป 4000 เองอะครับ

ต้องรอลองหาดูดีดีครับเดียวก็มีหลุดมา

โอกาสจะสร้างแป้นขึ้นมาให้เหมือนกับของเดิมติดรถ100.00%เป็นไปได้ยากมาก ถ้าไม่สามารถสร้างได้
ขนาดนั้น ยิ่งขนาดห่างกันเท่าไหร่ หมายความว่าsensorจะเพี้ยนมากเป็นเงาตามตัว เส้นผ่าศูนย์กลางเล็กลง
velocityเร็วขึ้นน้ำมันจะหนาขึ้น เส้นผ่าศูนย์กลางใหญ่ขึ้นน้ำมันก็บางลง  :razz:

ดังนั้นแนวทางการจูนแกสถึงจำเป็นต้องใช้manualเท่านั้น ใช้autotuneไม่ได้ บรรลัยเกิด
ส่วนใครใช้เบนซินต้องสร้างmapขึ้นมาใหม่ โดยใช้programable ecuเพิ่มครับ

:tiny:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 06-09-10 -:- 12:04 

ตอนนี้พอจะหาวิธีแก้ไขเบื้องต้นได้แล้วครับ ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจ เนื่องจากที่ใส่ทีแรกเห็นได้ชัดว่า อาการรอรอบหายไปจริง แต่กลับพบว่าอัตราเร่งในการออกตัว ลดหายไป และ ในรอบกลางก็มีอาการเหมือนกับว่าอากาศเข้ามากไป ทำให้ไม่ปรู๊ดปร๊าดเหมือนเคย สังเกตุได้จากรอบกระชากในช่วงความเร็ว 80-100 ถ้าใครนึกอาการไม่ออก ก็เหมือนๆกับ อาการมอไซค์ใส่กรองเปลือยครับ พอได้รอบรถถึงจะพุ่ง

การแก้ไขของผม ก็ไปหาซื้อกรองอันเล็กๆไปใส่ไว้ที่ปลายท่อดูดอากาศอีกชั้น เพื่อลดปริมาณอากาศ Air Intake ให้น้อยลงครับ สิ่งที่ได้ผลคือ อาการที่ว่าดีขึ้นกว่าไม่ใส่มากครับ เด๋ว บ่ายๆจะเอารูปมาให้ดูกันครับ

ใครมีอะไรแนะนำได้นะครับ แชร์ข้อมูลกันได้ ยินดีๆ :mrgreen:  :mrgreen:  :mrgreen:

แนบไฟล์:
Photo 0617_resize.jpg
Photo 0617_resize.jpg [ 116.53 KiB | เปิดดู 462 ครั้ง ]
Photo 0618_resize.jpg
Photo 0618_resize.jpg [ 80.22 KiB | เปิดดู 462 ครั้ง ]
ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 15-09-10 -:- 17:20 

somrath_chul เขียน:
ตอนนี้พอจะหาวิธีแก้ไขเบื้องต้นได้แล้วครับ ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจ เนื่องจากที่ใส่ทีแรกเห็นได้ชัดว่า อาการรอรอบหายไปจริง แต่กลับพบว่าอัตราเร่งในการออกตัว ลดหายไป และ ในรอบกลางก็มีอาการเหมือนกับว่าอากาศเข้ามากไป ทำให้ไม่ปรู๊ดปร๊าดเหมือนเคย สังเกตุได้จากรอบกระชากในช่วงความเร็ว 80-100 ถ้าใครนึกอาการไม่ออก ก็เหมือนๆกับ อาการมอไซค์ใส่กรองเปลือยครับ พอได้รอบรถถึงจะพุ่ง

การแก้ไขของผม ก็ไปหาซื้อกรองอันเล็กๆไปใส่ไว้ที่ปลายท่อดูดอากาศอีกชั้น เพื่อลดปริมาณอากาศ Air Intake ให้น้อยลงครับ สิ่งที่ได้ผลคือ อาการที่ว่าดีขึ้นกว่าไม่ใส่มากครับ เด๋ว บ่ายๆจะเอารูปมาให้ดูกันครับ

ใครมีอะไรแนะนำได้นะครับ แชร์ข้อมูลกันได้ ยินดีๆ :mrgreen:  :mrgreen:  :mrgreen:

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 27-09-10 -:- 23:28 

ใครอยากใส่ติดต่อผมได้เลยครับ  จะบอกอธิบายให้ครับ
:D  :D
เนส 089 128 8949

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 03-09-11 -:- 02:32 
Altis-Club Mania
Altis-Club Mania

สนใจอยากใส่มั่งครับ :D

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: >>> Review ใครใส่กรอง Simota บ้างครับ <<< มีรูปหน้า 2 คร
โพสต์โพสต์แล้ว: 09-11-18 -:- 08:51 
สักวันจะไปเปลี่ยนล้อ
สักวันจะไปเปลี่ยนล้อ

longchamp le pliage
coach wallet
pandora earrings
nike outlet
goyard wallet
adidas nmd
ray ban glasses
Salomon Speedcross 3
barbour jacket
yeezy boost 350
lacoste sale
pandora jewelry official site
nike air max 97
moncler coat
ugg boots
ugg slippers
mont blanc pens
yeezy shoes
stephen curry shoes
prada bags
michael kors purse
skechers uk
swarovski pen
mulberry handbags
kyrie
air max 95
chrome hearts jewelry
pandora rings
north face
pandora uk
yeezy
michael kors handbags
rihanna fenty puma
moncler jacket mens
huarache shoes
longchamp backpack
ralph lauren polo shirts
adidas trainers
chrome hearts necklace
moncler
oakley eyeglasses
huaraches
nike air max 90
burberry
pandora charms
chrome hearts t shirt
nike air max 95
under armour jackets
mbt mens shoes
kd 9
skechers
christian louboutin
salomon skis
prada handbags
burberry scarf
ed hardy clothing
mcm handbags
nike lebron
adidas yeezy
fitflop sandals
ecco mens shoes
adidas nmd womens
ultra boost uncaged
nike vapor max
fitflop sale
ferragamo shoes
fitflop sandals
skechers shoes
louboutin shoes
air max
birkenstock sandals
mulberry handbags
uggs for men
jordan shoes
nike air max
oakley glasses
burberry bags
harden shoes
ugg
yeezy
moncler sale
mcm bags
swarovski rings
birkenstock sale
adidas originals ultra boost
ray ban sunglasses
air max 97
jordan 11
nike air max 270
yeezy boost 350 v2
asics shoes
Pandora
ray ban sunglasses
kate spade handbags
red valentino
hermes
goyard bag
christian louboutin
ralph lauren shirts
ferragamo shoes
pandora jewelry official site
balenciaga sneakers
north face vest
true religion jeans
pandora bracelet
cartier glasses
kd shoes
louboutin
coach purses
supreme
air max 97 silver bullet
adidas
new balance running shoes women
moncler
air max 2018
bulgari jewelry
kate spade handbags
air max 95 black
pandora
ray ban prescription sunglasses
ralph lauren polo shirts
jordan space jams
pandora,pandora charms
Hermes Belts
jimmy choo heels
under armour stephen curry
Yeezy
nike vapormax
nike air vapormax
nike air max
nike kd
kyire 3
barbour outlet
ralph lauren shirts
nike air vapormax flyknit
moncler jacket
true religion
kate spade
basketball shoes
air max 270
adidas nmd
salomon speedcross 3
supreme clothing
balenciaga women
asics womens shoes
celine wallet
air max 95 black
fitflop sale
salomon speedcross 4
air jordan

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 89 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง